• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Liệu mèo này có bị điếc ko? Giúp em xem với!

kimcuongbac

Mình đã đọ một số thông tin trên diễn dàn cũng như qua internet và bít có giống mèo lông trắng, mắt màu xanh da trời thường 60% - 80% là bị điếc. Mình hôm trước đã đặt mua một em, không biết liệu em này có nằm trong loại mèo e vừa kể trên không? Mong các bạn có ý kiến giúp mình. Đây là hình giống bé e chuẩn bị mua, tuy lông sạch hơn em này nhưng màu mắt thì giống y hệt. Mẹ bé là Nga còn bố bé là 34. Mong là bé ko bị sao hết T.T
View attachment 20490

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Tốt hơn hết là đến trực tiếp để xem mèo, đập đập bên tai kêu thử xem mèo có phản ứng trước tiếng động mạnh không.
Nếu mua phải 1 bé mèo bị điếc, bạn phải là người thật sự nhân ái & yêu thương em nó mới sống được với bạn vì mèo điếc rất dễ đi lạc, bị bắt & dễ bị tai nạn.

Chewlly

Mình cũng có 1 bé mèo Ba Tư lai Nga, mắt xanh, và bé không hề bị điếc đâu. Mình có hỏi bác sĩ rùi, không phải cứ mèo lông trắng mắt xanh là bị điêc đâu, điếc hay không thì phải thử mới bít được.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Phần lớn mèo trắng mắt xanh đều bị điếc nhưng không phải toàn bộ bạn ạ :D Bạn thử theo cách anh Pate nói xem sao

kimcuongbac

hj, thanks các bạn nhiều, Mình đã đến đón bé và thử xem. Bé không sao cả, rất nghịch ngợm nhưng cũng bít nghe lời lắm ^^.

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
k điếc thì mừng cho b nhá :D

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Mình đã đọ một số thông tin trên diễn dàn cũng như qua internet và bít có giống mèo lông trắng, mắt màu xanh da trời thường 60% - 80% là bị điếc. Mình hôm trước đã đặt mua một em, không biết liệu em này có nằm trong loại mèo e vừa kể trên không? Mong các bạn có ý kiến giúp mình. Đây là hình giống bé e chuẩn bị mua, tuy lông sạch hơn em này nhưng màu mắt thì giống y hệt. Mẹ bé là Nga còn bố bé là 34. Mong là bé ko bị sao hết T.T
View attachment 20490

Theo mình được biết thì Mèo lông trắng hoàn toàn, 2 mắt có màu xanh da trời thường bị điếc bẩm sinh.Bạn thử kiểm tra cẩn thận lại xen sao.Chúc bạn thành công.