• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Loại thú nuôi nào ít tốn kém nhất nhỉ các bác

Hoanggiang

Chào các bác
Em là học sinh, vốn ít nhưng lại muốn tìm một bé thú cưng về nuôi.
Các bác thấy loại nào chi phí nuôi ít tốn kém nhất xin chỉ giúp em.
Cám ơn các bác nhiều nha.

mama

T.Viên Năng Động
Mình thấy mấy loài bó sát như rùa là dễ nuôi nhất lại ít tốn kém! :143163ljogging:
Mà cũng tuỳ bạn thích nuôi kiểu gì thôi!
MÌnh thích nuôi hams nhất mà mẹ ko cho! :143163ljogging:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
Mình thấy mấy loài bó sát như rùa là dễ nuôi nhất lại ít tốn kém! :)
Mà cũng tuỳ bạn thích nuôi kiểu gì thôi!
MÌnh thích nuôi hams nhất mà mẹ ko cho! :Onion32:

đúng đó, nuôi rùa ít tốn kém lắm,và lại không cần mất nhiều thời giam. Nuôi hams cũng có hơi tốn kém bạn ạ

Hoanggiang

đúng đó, nuôi rùa ít tốn kém lắm,và lại không cần mất nhiều thời giam. Nuôi hams cũng có hơi tốn kém bạn ạ

Có loại nào nuôi quen rồi thả nó ra vòng vòng trong nhà mà nó không đi, không cần bỏ vô lồng không?
Mấy con vật thân thiện với mình á.

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
theo mình bạn cứ nuôi muỗi ý,thức ăn có sẵn rùi,lại chỉ loanh quanh gần bạn thui ko lo chạy mất ^^.Mình đùa thui nuôi rùa là ít tốn kém rùi bạn,các loài khác thì phải chăm sóc kỳ công đấy

phamnguyen912002

YTC Developer
Có loại nào nuôi quen rồi thả nó ra vòng vòng trong nhà mà nó không đi, không cần bỏ vô lồng không?
Mấy con vật thân thiện với mình á.

- Nuôi rùa cạn có thể thả nó vòng vòng trong nhà dó bạn. Nhìn cũng zui lắm :Onion32:

xungfen

YTC Developer
theo mình bạn cứ nuôi muỗi ý,thức ăn có sẵn rùi,lại chỉ loanh quanh gần bạn thui ko lo chạy mất ^^.Mình đùa thui nuôi rùa là ít tốn kém rùi bạn,các loài khác thì phải chăm sóc kỳ công đấy

nuôi thằn lằn hay hơn, thức ăn có sẳn, lại thân thiện, đi quanh nha, cứ tới h tối là xuất hiện
không thì bắt nuôi trong lồng cũng dc ^^

nuôi rùa là ok bạn ah bạn thích mình để rẻ cho 1e rùa lá size 7cm chỉ 300k thôi mình cũng là sv nuôi rùa thấy ổn lắm

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Sao mình nuôi rùa, cứ đc 1 thời gian là nó yếu dần đi, mình đành phải đem cho hoặc thả nó đy :(( Mà nếu để nó chạy tự do, nó cứ núp vào mấy góc khuất, rất khó tìm. Nói chung mình ko có kinh nghiệm nuôi rùa huhu

Nhung90

T.Viên Năng Động
hixhixhix, tớ thì k khoái mấy em ấy lắm, k ôm đi ngu đc... tớ chỉ thick ngủ vs cho mèo thôi... mà nuôi con j` mà chẳng phải yêu thương chăm sóc, nuôi chó mèo cũng vậy thôi, các em ăn đâu tốn là bao đâu (trừ khi bạn nuôi hổ thì tớ sợ)