• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đực 1 tuổi mấy còn khả năng sinh sản không? Giúp mình với

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mình có 1 bé mèo nga cái nay mới 3 tháng thôi. Mình định mua 1 bé mèo nga kia là đực nay đã 9 tháng. Mình định mua bé đực để khi bé cái lớn khoảng 8 tháng là cho phối. Nhưng mình không biết lúc đó bé đực 1 tuổi 4 tháng rồi, thì còn phối và sinh sản được không? Mong các bạn giúp mình.

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ bạn nên cho mèo cái sinh sản khi nó được trên 1 tuổi thôi đừng nên cho phối trước 12 tháng ,8 tháng thì càng không nên bạn ạ ,vì theo các breeder chuyên nghiệp thì họ chỉ cho mèo cái sinh sản khi nó được trên 18 tháng tuổi khi đó sẽ tốt cho cả mẹ và con ,.còn đối với mèo đực thì trên 15 tháng tuổi mới cho nhảy giống lần đầu thế nên bạn đừng lo lắng là nó không còn khả năng sinh sản vì ở tuổi đó mới chỉ là sự khởi đầu mà thôi .Tùy vào các breeder mà những con mèo nằm trong chương trình nhân giống có thể kéo dài từ 5-->10 năm sau đó mới triệt sản.

Thanks bạn nhé ^^