• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo 2 tháng tuổi bị nôn

ngockun92

Member
mèo con nhà mình mới 2 tháng tuổi, mấy ngày nay bỏ ăn, nôn ra nước màu vàng, mình mang đến 167 trương định khám, chị ý nghe 1 lúc thỳ bảo nó bị viêm phổi, r tiêm 3 mũi thuốc j đó, ngày hnay lại thêm 3 mũi nữa mà k thấy có biến chuyển, mình lo quá, liệu tin cậy đc không, ai biết j xin giúp với :(

anhlinh

theo mình:
nếu đã bỏ ăn mấy ngày nay + nôn thì việc đầu tiên là phải truyền dịch: lactate (có thể thêm glucose)
ngoài bệnh viêm phổi (như bs chẩn đoán) có thể có bệnh rối loạn tiêu hóa nữa
chúc mèo bạn mau khỏe

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Nôn là biểu hiện của rất nhiều bệnh, ko khám kiểu này được. Bạn nên đến các cơ sở uy tín, khi tiêm thuốc cũng phải biết tên thuốc. Đừng đặt cả vào họ, bị động lắm!

Cho - Co

pé nhà mình cũng đang bị nôn, nôn ra nước màu vàng vàng í, mình lo quá nhưng nhỏ pạn khuyên nên để theo dõi mấy tiếng xem sao đã. Mình lo quá :sadcorner: . Buổi chiều nay thì chỉ nằm ngủ thui chả thiết ăn uống gì cả :Onion09:

txh1403

Phá phách member
theo mình:
nếu đã bỏ ăn mấy ngày nay + nôn thì việc đầu tiên là phải truyền dịch: lactate (có thể thêm glucose)
ngoài bệnh viêm phổi (như bs chẩn đoán) có thể có bệnh rối loạn tiêu hóa nữa
chúc mèo bạn mau khỏe

đúng quá..............việc trước tiên là phải truyền trước bạn à,h mèo con bé,đã nôn lại bỏ ăn thì sức đâu ra hả bạn,truyền dịch thay ăn uống để cơ thể bé vẫn trao đổi chất dc,1 lần truyền tầm 60-70k thôi bạn à,mang mèo ra thú y sớm đi bạn