• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bé bị đi ngoài. Help!

SupLo9x

Member
Bé mèo nhà bạn mình là ALD tầm 2 tháng tuổi.
Tối qua vẫn ăn với chơi bt. Sáng nay tỉnh dậy thấy bị đi ngoài phân lỏng ra khắp phòng. Lông hơi bết với kêu nhiều.
E ấy ăn cơm với thịt băm. Ko biết có phải do ăn nhìu ko hả mn?
Bh phải làm gì hoặc cho uống thuốc gì, ntn, mn chỉ mình với.
Mn giúp mình với!!! :((((((((

Quốc khánh

Mình cũng ms mua mèo và e ấy cũng bị đi ngoài. Mình cũng chả biết như nào nhưng làm theo cách nay ban ak. mình lấy thuốc chữa đi ị của ng pha lẫn chút nước r cho e ý uống. Hôm sau tự e ý đi cức đẹp mê li :)) k loãng như hôm trk nữa.Chư chả cần phải tiêm tủng lzi cho khổ e ý ra. Mèo nhà mình là ALD ms 1 tháng hơn vài ngày thế mà h ăn cơm ngon lành r :))

SupLo9x

Member
Mình cũng ms mua mèo và e ấy cũng bị đi ngoài. Mình cũng chả biết như nào nhưng làm theo cách nay ban ak. mình lấy thuốc chữa đi ị của ng pha lẫn chút nước r cho e ý uống. Hôm sau tự e ý đi cức đẹp mê li :)) k loãng như hôm trk nữa.Chư chả cần phải tiêm tủng lzi cho khổ e ý ra. Mèo nhà mình là ALD ms 1 tháng hơn vài ngày thế mà h ăn cơm ngon lành r :))
Dùng thuốc gì của người hả bạn? Men tiêu hóa hã? Mình đọc có bài ngta bảo uống chlorid rùi cho e ấy nhịn ăn làm mìn sợ quá.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Cho em ấy nhịn ăn 1 hôm cho uống thuốc đau bụng và bù nước, lưu ý tốt nhất là không cần cho mèo uống men tiêu hóa lúc đang đau bụng thế này.
Nhịn ăn 1 hôm chẳng sao đâu. Nếu sang đến hôm thứ 2 vẫn k cầm tiêu thì đến bs để tiêm nhé b , thuốc đau bụng chỉ chữa đc đau bụng bthường , kiểu ăn nhiều quá ,ăn thức ăn lạ hoặc ăn bổ quá , rối loạn bị tiêu chảy hoặc do nhiễm 1 số loại vi khuẩn nhẹ . Nếu bị nhiễm khuẩn nặng phải tiêm kết hợp kháng sinh và thuốc chữa đau bụng, ngoài ra việc k ăn k uống hơn 2 ngày làm mèo con mất nước ,mất sức nhanh bé mèo cần đc truyền chất bổ sung tăng sức khỏe chống lại bệnh.