• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo bị đi ngoài 1 tuần k khỏi :(

kissyou

YTC Developer
Xin hỏi m.ng : mèo nhà mình 1 con 4 tháng 1 con 3 tháng là ALD.không hiểu ăn uống tn mà 1 tuần nay đi ngoài phân nhão,ko nc nhưng cũng k thành khuôn nên chắm sóc khá vất vả.Vấn đề là mình đã cho 2 bé uống smecta nhưng k khỏi,ra cục thú y thì ng ta cho kháng sinh cho chó mèo cũng chả đỡ và hôm qua cho uông becberin thì lần đâu con đi thành khuôn nhưng lần 2 đi lại nhão như cũ. :sadcorner: mà n vẫn đùa nghịch linh tinh và k có dấu hiệu mệt mỏi gì. :hmmm: phân nhão như vậy là tốt hay ntn ạ.e đang thắc mắc có phải do cho n ăn thwucs ăn khô Me-o và pate cá cho mèo k nữa :( :Onion48:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Theo kinh nghiệm riêng của mình lần trc bé 34 của mình ăn pate cá cg bị đi phân lỏng,rất mất vs,có thể bé k hợp với thưc ăn đó,nên đừng cho ăn nữa, để bé đi sạk thức ăn k tốt và đường ruột bình ổn trở lại.đừng lo quá mà thay đổi thuốc liên tục,nhất là k cho bé uống thuốc của ng.
Bé vẫn đùa nghịch chạy nhảy thì k có j lo lắng cả.
Giờ bạn cứ cho bé ăn cơm vói chà bông.bé nhà mình làm như vậy rùi cg tự hết
Tạm thời K cho ăn thức ăn tươi,đồ béo....mèo bụng yếu lắm

kissyou

YTC Developer
Theo kinh nghiệm riêng của mình lần trc bé 34 của mình ăn pate cá cg bị đi phân lỏng,rất mất vs,có thể bé k hợp với thưc ăn đó,nên đừng cho ăn nữa, để bé đi sạk thức ăn k tốt và đường ruột bình ổn trở lại.đừng lo quá mà thay đổi thuốc liên tục,nhất là k cho bé uống thuốc của ng.
Bé vẫn đùa nghịch chạy nhảy thì k có j lo lắng cả.
Giờ bạn cứ cho bé ăn cơm vói chà bông.bé nhà mình làm như vậy rùi cg tự hết
Tạm thời K cho ăn thức ăn tươi,đồ béo....mèo bụng yếu lắm

Tks u ạ.lần trc mình cũng cho bé ăn thịt gà kho.mình nghĩ ăn mỡ nên bé ms đâu bụng vậy :156: