• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo bị kẹt cửa.huhuhuh

vanremy

Hi các bạn.
mèo con nhà mình mới bị kẹt tay vô cửa, do cửa đóng he hé, em mèo nằm kế bên, gió mạnh đẩy cửa, mình chỉ nghe đc 1 tiếng meoooooo rồi thấy tay trc em đi cà nhắc. sờ vô thì em ko la, nhưng bóp mạnh để thử xem em có đau ko thì em rụt tay lại, nhưng em cứ đi cà nhắc thôi.sờ thì thấy mềm mềm, em vẫn ăn bình thường nhưng cứ hay đi cà nhắc hoài. mình tính là mai mang ra bác sĩ xem có làm sao ko. huhuuhu, em có làm sao như bị gãy ko các bạn, rồi trường hợp bị gãy, chữ thì chi phí như thế nào ah, mà chữa xong em có bị tật như đi cà nhắc hay vẫn bình thường, mình xót em lắm.
ah, em mèo nhà mình gần 2 tháng, hiện nay mình chỉ cho ăn pate của Wishkat với hạt Me-o, mình lại xem diễn đàn là nên cho ăn royal canin nhưng giá chát quá.Hay mình nên tập em ăn cơm trộn các bạn nhỉ ?

Chii

T.Viên Năng Động
ko nên lạm dụng hạt quá. dễ bị tắc ruột lắm, CHii nhà mình hơng 1 tháng tuổi bị kẹt cửa cuốn đi cà nhắc 1 tháng rồi giờ thì chạy như giặc chả sao. nhưng bạn cứ cận thận thì cho đi khám

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Cẩn thận thì cho đi khám bạn ạ.
Nhưng mà mình nghĩ không sao đâu. Mèo nó ăn vạ ghê lắm, nên nếu đau quá thì nó la một ngày luôn đó chứ không là 1 tiếng vậy đâu. (điễn hình là mấy đứa nhà mình có đứa bị dập đuôi vô cửa rùi nè, xong la 1 tiếng đuôi thì nghẹo hẳn một bên mình hoảng cả hồn, rồi cũng chả sao, vẫn ngoe ngẩy. Nhưng hôm đi chích ngừa nó la cả ngày. La xong nín, nhưng đến khi gặp ng khác bế là la tiếp để méc. Sau mình biết được là chỗ bị chích xưng to) hjc....