• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo bỗng nhiên biếng ăn

kraziegud

Ku Đen nhà mình là mèo đực, 3 tuổi, khoảng 3 ngày nay bỗng dưng biếng ăn, có hôm chỉ mớm dc tí sữa hoặc sữa chua...

Đen bị thiến 2 năm rồi, trước giờ vẫn khỏe mạnh, ăn uống đầy đủ, ko ăn cơm mà chỉ ăn cá, nhà mình chọn mua cá nục hoặc cá cơm, cá liệt tươi, kho = nồi riêng, ngày ăn nhiều bữa, rất thường ăn thêm sữa chua (Đen rất thích)

Đi ngoài đều đặn mỗi ngày vào buổi tối, phân ko thối, ngày nào cũng như nhau, trông y như hạt mít, 3 năm nay ko hề tiêu chảy

Mình tìm trên mạng nhưng ko thấy mèo có triệu chứng như sốt, mũi khô, ói, tóm lại là chỉ bỗng nhiên ko ăn j cả, nài lắm cũng liếm láp 1 miếng cá thôi :(

Lúc trước mèo trông rất béo tốt, lông óng mượt, nhịn ăn mấy hôm người rộc hẳn, lông hơi xơ :(

Có bạn nào có kinh nghiệm chuyện này, giúp mình với ! Trước giờ Đen chưa từng bỏ ăn quá 2 ngày :((

À còn nữa, Đen ko ra đường, chỉ ở trong nhà nên mình nghĩ khả năng nhiễm bệnh từ mèo khác chắc là ko có, chỉ sợ em bị nhiễm lạnh thôi :-<

Giúp mình với ...

Ảnh của Đen gần đây