• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo biểu hiện lạ: Lầm lì, ăn ít, dễ nổi nóng

amuchan

Member
Mèo nhà mình là mèo cái, trước đây chỉ tiêm ngừa thai chứ chưa triệt sản (thuốc này rất độc, một em của mình đã có hiện tượng ăn uống kém, có dấu hiệu viêm cổ tử cung nữa).
2 hôm nay mèo nhà mình bữa ăn ít bữa bỏ ăn. Một phần chắc cũng do món đó bé không thích(vì 2 bé mèo khác cũng ăn ít). Hôm nay mình sẽ thử cho bé ăn món bé thích
Buổi tối thì rất dễ nổi nóng, bé cứ gầm gừ mãi với mèo đực (là con của bé). Mình nắm tay bé, bế bé, đụng vào bụng bé bé cũng gầm.
Bé có phải đang bị bệnh không? Mình nghĩ mình nên quan sát thêm nhưng nếu các bạn thấy có dấu hiệu nào nguy hiểm xin nói cho mình

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn có biết tên thuốc là gì ko? Nếu biết có thể tìm hiểu về các tác dụng phụ của thuốc.
Khi mèo đang có hiện tượng giận dữ, gầm gừ, tốt nhất bạn đừng đụng nhiều vào người nó, nhất là sờ bụng. Nên vuốt ve nhẹ nhàng trên trán thôi. Ko gây nhiều tiếng động lớn, ầm ĩ. Với lại bạn có thể thử thêm một "kỹ thuật" này, gọi là "slow blink", đây là một cách rất hiệu quả để thể hiện tình yêu và chiếm lòng tin của loài mèo - bạn xem video này nhé, khoảng phút thứ 3: