• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con 3 tháng bị đi ngoài

chokyu

T.Viên Năng Động
mèo nhà mình bị đi ngoài 2 ngày rồi nhưng vẫn chạy nhảy ăn uống bình thường, ko biết có bị làm sao ko. hình như là cho uống thuốc gì đấy, mình cungc ko nhớ rõ thế bh mih fairc làm gì

Muỗi

bạn cho bé uống beberin nhé. Mèo 3 tháng thì mình nghĩ nên nghiền nhỏ rồi pha với nước rồi cho uống. Nếu mèo lớn rồi thì cho uống cả viên se tốt hơn. Mỗi lần khoảng 2-3 viên. Chúc mèo mau khỏe

kuytangel

T.Viên Năng Động
bạn ra thú y mua lọ thuốc chũa đi ngoài cho vật nuôi mình không nhớ rõ tên thuốc,thuốc có màu hồng nhìn giống lọ thuốc nhỏ mũi ấy.mình dùng loại này cho mèo rất hiệu quả:)

meo_xu123

Member
hic,mèo mình cũng đang bị đi ngoài,uống béc be rrin,men tiêu hóa vẫn k ổn.hiện h đang tạm dừng ăn cơm ruốc mà chuyển sang đút cháo trắng, kèm uống nước điện giải bù nước,cầu trời bé khỏe lại :((

Bạn không nên cho cho mèo ăn cơm, bạn ra ngoài mua thức ăn Royal canin nhé, ăn hạt đó rất tốt cho sức đề kháng của mèo. Bạn cho mèo uống Smecta để bé không bị đi ngoài, thuốc này ở dạng bột nên k phải nghiền nhé. Thuốc có bán ở trong các hiệu thuốc nhé ^^ Mong mèo nhà bạn chóng khỏe