• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con bị què 2 chân sau (Giúp em chăm sóc bé này với)

buom_gay_canh

Sáng nay trước cổng nhà em có 1 con mèo con, bé bị què mất 2 chân rồi. Em đã đem bé lên chăm sóc. Nhưng em đang lo là 2 chân bé bị cán hay bị ji đó) đã làm ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa của bé, làm bé không đi vệ sinh được. Có anh chị nào có kinh nghiệm góp ý dùm em trong việc chăm sóc bé này được không ạ? Nhìn bé tội nghiệp lắm. Tình hình là em thấy bé uống nước nhiều, mẹ em bảo bụng bé bự rồi, chắc bé không đi vệ sinh được. Nhưng thấy bé vẫn còn khỏe chứ không có kiểu rên rỉ hay lừ đừ ji cả. Mong các anh chị giúp em chăm sóc bé. Cám ơn nhiều ạ

donguyenphuongquynh

YTC Developer
Ừm , bạn ầy đúng . Thà phải cho em uống thuốc ngủ rồi lịm dần chứ đừng để em chịu đau . Em bị liệt cả phần thân sau rồi , tất nhiên ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa . Bạn cứ cố gắng cứu giúp bé , nhưng nếu thấy bé đau quá vs hết cứu chữa thì chích thuốc ngủ cho em ........Dù ác đối với mình nhưng đối vời 1 con mèo như vậy thì chết trong bình yên là sướng nhất .............. :sadcorner: :dead: :go_mo: Mong bé khỏe mạnh trở lại . Cố lên bạn ! :lac_dau:

Con Mèo nhà mình cũng bị tình trạng tuơng tự như của bạn, nó vừa mới bị Tiêu chảy xong giờ đã hết bệnh tiêu chảy, nhưng đôi chân sau của nó tự nhiên bị yếu đi hẳn ( chưa đến mức bị liệt ) cho mình hỏi : Con mèo nhà bạn tình trạng sao rùi ??? Nó có đỡ hơn hok ??? Để mình còn biết để Chăm sóc con mèo nhà mình. Cám ơn bạn nhìu

Chewlly

Con Mèo nhà mình cũng bị tình trạng tuơng tự như của bạn, nó vừa mới bị Tiêu chảy xong giờ đã hết bệnh tiêu chảy, nhưng đôi chân sau của nó tự nhiên bị yếu đi hẳn ( chưa đến mức bị liệt ) cho mình hỏi : Con mèo nhà bạn tình trạng sao rùi ??? Nó có đỡ hơn hok ??? Để mình còn biết để Chăm sóc con mèo nhà mình. Cám ơn bạn nhìu

Bạn ơi, đem bé đi bác sĩ xem thế nào. Mình hay đem bé nhà mình đi Pet Care được lắm. Hoặc bạn gọi lên, anh chị í cũng tư vấn nhiệt tình lắm, sdt đây bạn: (+84) 8. 5412 1175

hôm nay là ngày thứ 2 con mèo nhà mình ,chân nó đã đỡ hơn rùi chân nó đi lại cũng đỡ bị ngã hơn hôm qua. Mình chưa cho nó uống thuốc hay tiêm phòng j cả , mình sẽ theo dõi rùi update thông tin thuờng xuyên, cám ơn các bạn đã quan tâm :icon027:

Ngày thứ 3 con mèo nhà mình 2 chân khỏe mạnh lại đuợc đến 80% rùi. mình hok biết đây là bệnh j của mèo nhưng rất may mắn là con mèo nhà mình đã khỏi. Có ai bít đây là tại vì sao hok ? cám ơn nhìu