• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo con bị tiêu chảy

LinhLinh1711

meow meow
em mèo nhà mình đẻ đc 5 con mới đc hơn 2 tuần tuổi thôi.nhưng hiện tại mèo con đang bị tiêu chảy với nôn ra giun nữa..bụng to lắm...mọi người giúp mình với..mình thương mấy con mèo lắm...2 hôm trc chết mất 1 em rồi... :sad: mình buồn lắm...ko biết fai làm gì ...

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
em mèo nhà mình đẻ đc 5 con mới đc hơn 2 tuần tuổi thôi.nhưng hiện tại mèo con đang bị tiêu chảy với nôn ra giun nữa..bụng to lắm...mọi người giúp mình với..mình thương mấy con mèo lắm...2 hôm trc chết mất 1 em rồi... :sad: mình buồn lắm...ko biết fai làm gì ...

Nếu bị tiêu chảy thì bạn cứ nấu chín cá để nguội, dùng thuốc tiêu hóa hay trị tiêu chảy (của người cũng ok) trộn vào cơm cá, hoặc nấu cà rốt hầm cho nó ăn :), còn nếu bị nặng hơn thì phải đi bác sĩ thôi :(. Bạn thử cho mèo ăn cá khô xem sao :D.

Bụng mèo bị phình to có thể do... giun nhiều đó bạn. Còn nếu ko phải thì bạn cũng nên đưa đi bác sĩ đi nhé, vì chúng ta ko biết chắc chắn mèo bị bệnh gì đâu *_*.

txh1403

Phá phách member
@_@,nôn ra giun thì tẩy giun cho mèo đi còn gì nữa,tiêu chảy kiểu này là do giun gây ra chứ chả phải gì nữa cả,mua thuốc giun của mèo về nhét vào mồm nó,theo dõi xem nó sức khỏe thế nào nữa nhé bạn.

LinhLinh1711

meow meow
hôm qua mình tẩy giun cho bé mèo nhà mình rồi..hôm nay thì em í đi ngoài ra phân lỏng lắm và có màu nâu nâu...nghe chừng là bị tiêu chảy do giun rồi...

txh1403

Phá phách member
@_@ do giun thì rõ quá rồi còn gì nữa bạn,thôi chúc bé mèo mau khẻo nhé,mèo bé 1 tháng bạn tẩy 1 lần cho bé mau lớn ,khi nào mèo 6 tháng thì 3 tháng 1 lần