• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

:( mèo e đang trong tình trạng nguy... cứu với

Tuấn Anh nkox

:( em mới nuôi lại một bé mèo ...
được một người bạn cho ... đã đc 3 hôm nay rồi
e cho nó ăn mà nó k chịu ăn gì hết, để thức ăn trước mặt thì nó ngửi rồi bỏ đi
e mua 2 bịch thức ăn cho mèo nó k ăn
mua cơm cá kho cũng k ăn
thử qua cơm sườn cũng k ăn
cuối cùng e thử wa cá hộp ... ép lắm thì e nó ăn đúng 1 miếng nhỏ xíu rồi bỏ đi !
mới hồi nãy e thấy nó ọc ọc ghê lắm >< xót lắm người nó co giật ra một bãi nước màu vàng
mùi cứ như viên thuốc dầu cá á :(
e đang trong mùa thi nên k đưa nó khám bệnh đc chỗ bác sĩ thú ý xa lắm .... mà e lại đi xe đạp k có lồng nữa
e bít làm sao đây

kiwi1106

Well-Known Member
http://naipet.com/category/kinh-nhiem/kinh-nghiem-nuoi-meo/
đây là kinh nghiệm nuôi mèo, sẽ giúp ích cho bạn đó.
Bạn có giúp bạn ấy thì giúp, đừng spam quảng cáo như vậy, người ta thì đang lo quýnh cả lên.

Mèo nhà bạn bao nhiêu tháng rồi? Bạn có hỏi chủ cũ trước đây cho nó ăn gì ko? Có thể bé bị bệnh về đường ruột, đi đường xa bị mệt và sốc nên ko muốn ăn và bị nôn.

kiwi1106

Well-Known Member
Mình spam Quảng Cáo gì bạn? vậy như bạn nói là không nên cho bạn ấy đọc kinh nghiệm nuôi cũng như biết về các bệnh phải không?
ý bạn là để bạn ấy bị ngu mị như triều tiên chăng?
Người nuôi nào cũng cần học kinh nghiệm về cách nuôi. Nhưng quan trọng là bạn ấy đang cần rất gấp, thú nuôi của bạn ấy đang có sự nguy cấp về tính mạng. Nếu là người có tâm sẽ đưa luôn cho bạn ấy giải pháp. Chứ bạn đưa ra cái link như vậy để người ta phải bơi trong biển sao, biết đến khi nào tới được bờ? Mình ko có ý gì cả, bạn kinh doanh thì phải quảng cáo, nhưng phải đúng nơi đúng lúc đúng chỗ và tinh tế hơn một chút.

kiwi1106

Well-Known Member
:( em mới nuôi lại một bé mèo ...
được một người bạn cho ... đã đc 3 hôm nay rồi
e cho nó ăn mà nó k chịu ăn gì hết, để thức ăn trước mặt thì nó ngửi rồi bỏ đi
e mua 2 bịch thức ăn cho mèo nó k ăn
mua cơm cá kho cũng k ăn
thử qua cơm sườn cũng k ăn
cuối cùng e thử wa cá hộp ... ép lắm thì e nó ăn đúng 1 miếng nhỏ xíu rồi bỏ đi !
mới hồi nãy e thấy nó ọc ọc ghê lắm >< xót lắm người nó co giật ra một bãi nước màu vàng
mùi cứ như viên thuốc dầu cá á :(
e đang trong mùa thi nên k đưa nó khám bệnh đc chỗ bác sĩ thú ý xa lắm .... mà e lại đi xe đạp k có lồng nữa
e bít làm sao đây
Tạm thời chưa xác định được bệnh gì bạn cho bé uống nước đường ấm nhé. Và nấu cháo loãng với thịt bơm cho bé. Ủ ấm cho bé nữa ko được để bé lạnh.