• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo hay xòe móng phải làm sao?

foreveralone7676

YTC Developer
Mình mới xin 1 bé mèo ta về dc 1 tuần, hiện giờ bé đã dc 1 tháng tuổi. Mỗi khi mình đụng vào nó là nó xòe móng ra, đặt nó lên đùi chơi nó cũng xòe móng rồi bấu xuống quần. Đau lắm. Bé là mèo đực. Có cách nào để dạy nó ko xòe móng khi chơi với người ko? Nếu thiến bé thì bé sẽ ngoan hiền hơn đúng ko ạ? Xin mọi người chỉ giúp.
(ps: lúc trc mình có nuôi 1 bé mèo cái, ko bao giờ nó dám xòe móng ra là mình đau. Mà giờ nuôi con đực này, cứ xòe móng, mình thất vọng lắm)

TienAPC

Mèo nhà bạn này y hệt nhà mình !
Cũng đang định hỏi cả nhà ! Ai có kinh nghiệm vào trả lời cho em với :)

Tham khảo trường cao đẳng đào tạo tốt nhất 2014

Kim meo meo

Mình nghĩ có thể còn bé nên em mới hay xòe móng thế. Mèo nhà mình là mèo cái cũng vậy, chơi vs nó là nó xòe móng và cạp ngay bất cứ lúc nào, hic

lyxinh

mình nghĩ bạn phải tỏ thái độ ngay khi mèo xoè móng và bấu vào quần bạn thôi, theo mình đấy có thể chỉ là biểu hiện khi mèo cảm thấy thoải mái khi được bạn vuốt, kinh nghiệm của mình là cho dù triệt sản thì mèo vẫn không bỏ được thói quen đấy vì mèo nhà mình cũng là mèo đực đã thiến, nuôi được 10 năm rồi vẫn bấu quần mình mỗi khi mình vuốt