• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo kén ăn...

wendy1993

YTC Developer
Mình có một bé mèo Anh lông dài chuyển vào từ hn tính tới nay cũng đc gần 3 tháng. Bé ở với mình được mấy tuần rồi, và bé rất rất là kén ăn luôn. Đồ ăn mà có món gì ko vừa ý là bé ko ăn liền, hoặc chỉ ăn một ít chứ ko đúng với sức ăn mạnh hằng ngày của bé (cái này mình có để ý, bé mà thích là ăn nhiều lắm). Vấn đề là bé quá kén các món ăn, chủ cũ có cho bé ăn cơm trộn ruốc nhưng mình muốn thay đổi khẩu vị cho bé nên thay đổi bằng thịt gà, gan gà luộc, có khi đổi sang chút thịt bò, chỉ có một vấn đề là bé này kén đồ ăn quá, chỉ được cái uống nhiều nước và chạy nhảy đều đặn mỗi ngày. Từ khi mình trộn cá thì bắt đầu ăn ít cơm, mình đổi sang thịt bò thì chỉ ăn thịt chứ ko ăn cơm :Onion09: . Hôm nay mình định làm thịt gà thử xem thế nào, bạn nào có kinh nghiệm về giống mèo này, hay có bí quyết gì thì chia sẻ dùm mình với nhé. :gongxi-1:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Ừ, nhưng b cũng nên cho bé ăn đồ ăn cũ của chủ bé rồi mới từ từ thay thức ăn mới chứ bạn?
Bạn làm thế thì bé ko quen đâu! Vd: ngày 1: 3/4 t.ă cũ,1/4 t.ă mới. Ngày 2: nửa cũ nửa mới.....
Vậy nha bạn!

ms.flower

mình cũng nuôi 1 ẻm mèo anh lông dài, cũng kén ăn lắm, chỉ ăn thịt nạc chứ dính 1 tí mỡ là không chịu ăn, ăn thịt gà cũng chỉ ăn thịt trắng chứ ko ăn da gà hay phần có mỡ, hic, mà nó đã kén ăn không chịu ăn thì thà nhịn đói chứ nhất đinh không liếm vào 1 tí nào, bạn nên mua loại thức ăn dành cho mèo ý, mèo nhà mình chỉ chịu ăn cái đó thôi, đăc biệt là loại dành cho mèo bé ý, mềm mịn nó mới chịu măm :Onion36: :Cmon baby_kusit:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Sao mèo nhà ai cũng kén ăn, mèo nhà mình cũng ALD mà nó táp như hạm vậy. Cái khỉ khô mốc xì hơi gì nó cũng ăn. Nên quản lí chuyện ăn uốn của nó để nó khỏi ăn bậy cũng phát mệt luôn. :haizz: Mình chỉ cho ăn thịt gà, paste wishcat trộn cơm, phomai, hạt (wishcat và me-o).