• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ko bít bắt chuột

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Nhà mình có 1 bé mèo ta 6 cân,1,5 tuổi . Đực. Trông bé rất béo nhưng vẫn chạy dc... Hum nay mình thấy có 2 con chuột chạy qua trước mặt mình , mặt bé cún và bé miu. Bé cún lập tức chạy theo bắt 1 con còn con mèo điên kia thì nhởn nhơ liếm tay?! Làm thế nào bi h???

nhocmeo

YTC Developer
Bạn phải mừng vì đỡ phải don đống bùi nhùi xác chuột , nhà có chó mèo chuột đang di dời đi đấy, hoan hô bé miu nhà bạn sạch sẽ ghê, chê chuột bẩn , bạn phải tự hào về giống mèo quý tộc này

saikichi

Member
Pham hoang ngoc tram said:
Nhà mình có 1 bé mèo ta 6 cân,1,5 tuổi . Đực. Trông bé rất béo nhưng vẫn chạy dc... Hum nay mình thấy có 2 con chuột chạy qua trước mặt mình , mặt bé cún và bé miu. Bé cún lập tức chạy theo bắt 1 con còn con mèo điên kia thì nhởn nhơ liếm tay?! Làm thế nào bi h???
Mình thấy chẳng co` gì phải lo cả. Mèo làm việc rất theo bản tính hồi xưa nó chăm bắt gián bắt chuột vì chủ chỉ cho nó ăn đồ thừa bữa đc bữa ko nên phải bắt kiếm thêm đồ ăn vặt. Nay chủ cho ăn ngon nào cá thịt 1 ngày 3 bữa ăn đến tròn quay ăn chuột chi nữa. Giờ mèo bắt chuột là để giải trí cho vui. Nó mà thấy việc đó ko còn thú vị hấp dẫn nữa thì nó ko làm nữa. Có đánh có mắng thì nó cũng có biết đâu có khi còn ghét ko chơi với bạn nữa. Con chó nhà bạn bắt chuột cũng cho vui thôi đc cái chó ko dễ chán như mèo và cũng năng động hơn mèo. Chó có thể chơi cả ngày còn mèo chắc 2 3 tiếng là cao còn nhiu để ăn ngủ. Mèo mình cũng vậy thôi hồi trẻ còn sung quậy quá trời ngày nào cũng thấy xác chuột xác gián đến khi đc 3 4 năm tuồi thì có khi 3-4 tháng mới thấy đc 1 cái xác :man_in_love: . 2 con mèo con nào cũng vậy. Lúc trẻ thì sung đến 2 3 năm là toàn ăn ngủ với đi chơi thôi. Mình nghĩ con nào cũng bik bắt chuột cả. Mới đầu ko bik thì canh riết sẽ quen. Chủ yếu tụi nó có muốn hay ko thôi. Bạn là còn đỡ chỉ ngồi liếm chân thôi. Bạn mình nuôi con mèo ta giống bạn thấy chuột là nhảy lên ghế nhìn cả nhà bạn mình lấy dép lấy chỏi đuổi chuột :157: :157: :157: . Mà bạn cũng đừng lo dù mèo nhà bạn ko bắt chuột nhưng chuột bản tính vốn kị mèo đó là bản năng sinh tồn của loài chuột. Nên chuột hay tránh nhà có mèo có bò vô cũng bò ra ngay à. Chủ nghĩa của mèo thích thì làm ko thích thì ko làm thế thôi :good_job: :good_job: :good_job: :good_job:

Pham hoang ngoc tram

nhocmeo said:
Bạn phải mừng vì đỡ phải don đống bùi nhùi xác chuột , nhà có chó mèo chuột đang di dời đi đấy, hoan hô bé miu nhà bạn sạch sẽ ghê, chê chuột bẩn , bạn phải tự hào về giống mèo quý tộc này
Nhueng mà chuột gây bệnh truyền nhiễm b à, mình sợ lém

vangkute

mình nghe nói thịt mèo ta ăn kèm với rau má của bon thanh hóa,cứ cái đà này thì làm như vậy đi cho nó một kg rau má để nó xuống âm phủ băt chuột cho diêm vương
:157:

Pham hoang ngoc tram

vangkute said:
mình nghe nói thịt mèo ta ăn kèm với rau má của bon thanh hóa,cứ cái đà này thì làm như vậy đi cho nó một kg rau má để nó xuống âm phủ băt chuột cho diêm vương
:157:
Mình ko đùa đâu đấy

yu.1st

Tớ thấy bình thường mà, vì bây giờ hầu như ai nuôi mèo cũng đều vì yêu thương nhiều hơn là mục đích bắt chuột.
Nhà chỉ cần có tiếng mèo kêu là ít chuột hơn hẳn rồi, chứ bạn muốn nó bắt rồi tha lên phòng hay thậm chí là lên giường không? =))