• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo ko chịu ăn cơm ạ :((

iloveDug

mèo nhà em gần dc 2 tháng rồi , em vừa mới mang nó về nhà ,chiều nó ăn 1 tí cơm với sữa * 1 tí thôi ạ * xong đến tối em cho nó ăn cơm với thịt bò mà nó ko chịu ăn :(( em sợ nó đói ....em để nó trog thùng cát tông 1 lúc thì tự dưng có đàn kiến bò vào ... em sợ qá tưởng nó bị hôi nên mag nó đi tắm nước lạnh rồi sấy .... Ko biết có làm sao k ạ :((((( ko biết nó làm sao mà ko chịu ăn , em sợ nó die qá :(( bh thì nó ngủ r ạ , ngủ cả ngày sợ đêm lại la ó đi loanh quanh thì chết :| * Bme em giết *

ối giời ơi. có chết ko...chưa j đã lôi nó đi tắm. đã vậy bạn lại còn tắm nc lạnh cho n thì nó chết à.. :lac_dau: :co_y_tuong_xau:
nó ms về nhà thì bạn phải lquen vz nó trc chứ sao n đã chịu ăn cơm ngay đk.
ít ra bạn cũng nên tìm hiểu lsao cho mèo mới về nhà,nó thích nghi ntn đã. mèo mới 2 tháng như vậy là còn nhỏ.. bạn làm thế là dễ ốm lắm đấy. :Onion34:

iloveDug

em lau khô rồi sấy r ạ :D mà lau khô + sấy thì vẫn bị ốm à :(( bh thì nó ngủ r . mới về nhà thì nó k ăn gì vì lạ ạ ? à cho em hỏi cái loại thuốc xịt rận ấy , hnay em ra cửa hàng thì thấy có 2 loại . 1 loại xịt rõ to , vừa nhìn mặt em người ta đã bảo k mua nổi nên ngta chỉ cho em cái loại nhỏ hơn , mà cái loại nhỏ hơn thì lại là hàng trug quốc , e thì k tin tưởng tàu lắm nên chưa dám mua , cho em hỏi dùng cái loại đấy k bít có ảnh hưởng gì đến mèo k ạ? * ngta bảo sau 5 tiếng tác dụng ngay *

em lau khô rồi sấy r ạ :D mà lau khô + sấy thì vẫn bị ốm à :(( bh thì nó ngủ r . mới về nhà thì nó k ăn gì vì lạ ạ ? à cho em hỏi cái loại thuốc xịt rận ấy , hnay em ra cửa hàng thì thấy có 2 loại . 1 loại xịt rõ to , vừa nhìn mặt em người ta đã bảo k mua nổi nên ngta chỉ cho em cái loại nhỏ hơn , mà cái loại nhỏ hơn thì lại là hàng trug quốc , e thì k tin tưởng tàu lắm nên chưa dám mua , cho em hỏi dùng cái loại đấy k bít có ảnh hưởng gì đến mèo k ạ? * ngta bảo sau 5 tiếng tác dụng ngay *

bạn nên xem lại tình hình sức khỏe bé xem có ls ko. nhưng lần sau nên rút kinh nghiệm. tắm cho bé = nc ấm, lau khô, sấy .:D
ăn uống thì tùy từng bé thôi. bé nào dễ thích nghi thì nó sẽ dễ ăn hơn. còn bé nào lạ nhà thì bạn cứ phải để từ từ bé sẽ quen.
còn về thuốc xịt rận, ms có 2 tháng tuổi thôi thì chưa có giận đâu, còn sạch sẽ lắm. nên bạn k phải lo về cái khoản đấy. nhưng mà muốn phòng bọ chét vz rận thì bạn nên pha chanh cùng vz khoảng 1 cốc nc j đó, cho vào 1 lọ xịt( có thể lấy lọ xịt mũi để xịt cho dễ), xịt lên ng mèo, nếu mèo có liếm lông thì cũng an toàn tuyệt đối...an toàn hơn các loại thuốc xịt rận nhiều.
ngoài ra bạn còn phải giữ VS cho mèo, 1 tuần tắm 1 lần là đủ ( mùa đông cũng thế...và nên chọn buổi trưa tắm cho mèo đỡ lạnh)
bạn nên tham khảo và đọc nhiều( đọc nhiều thì bạn sẽ càng có nhiều kinh nghiệm) thông tin chăm sóc mèo nếu bạn muốn chăm sóc bé thật chu đáo và tỉ mỉ..:D

°๖ۣۜQuân๖ۣۜChi

•๖ۣۜo.Oxi™
Mèo mới về nhà nó lạ
có con nhịn đến 1 tuần kìa em
anh nuôi cũng khá nhiều nên quen rồi
thường thì anh mua 1 xi lanh bỏ đầu tiêm ở hiệu thuốc
pha loãng sữa + 1 viên b1 zã nhuyễn
khoắng tan và cho 1 tẹo nước căn làm sao bơm 1 lần là nó phải nuốt hết
không giữ được thì lấy cái áo hay miếng vải bỏ đi
Quấn quanh như con sâu đó. chừa cái đầu ra thôi
:))=))~
1-2 hôm thế là ăn như điên mà em !