• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mới về nhà

Mun2014

Mình mới xin về một em mèo từ hôm qua,tên là Mun.Mun nhớ mẹ kinh khủng,đêm cứ meo meo tìm mẹ.Mình xoa đầu thì thiu thiu xong lại dậy,có lúc còn ngủ gật xong lại dậy meo meo.Hình như Mun kén ăn lắm,tôm,cơm không ăn......Trưa nay mình cho bé ăn ít đỗ trong bánh rán , Mun có vẻ thích lắm xong mình cho ăn 1 miếng thịt luộc thì ăn hết xong thôi.
Không biết ăn thế bé có đói không,bạn nào có bí quyết gì để mèo quấn mình và không đòi mẹ nữa thì chỉ cho mình nha!Tiện thể các bạn cho mình xin thực đơn ăn uống của mèo nhé!Tks các bạn rất nhiều(lần đầu nuôi mèo,và là mèo ta)
Đây là hình của Mun
nhìn thế thôi chứ đáng yêu lắm đó~!!

Ms Uyên

Active Member
Lạ nhà nên bé sẽ kêu vài ngày ! thậm chí có bé còn trốn vào hốc từ từ mới dám đi ra ngoài! còn tùy vào độ tuổi của bé mà cho ăn! nếu mới tách mẹ thì bạn mua sữa dành riêng cho có mèo cho bé uống đi , Biomilk hoặc MilkPetAP ... cho ăn thêm cơm trộn cá .. từ từ r cho ăn hạt! ,mèo ăn rất ít nên b cứ yên tâm!

Mun2014

Ms Uyên said:
Lạ nhà nên bé sẽ kêu vài ngày ! thậm chí có bé còn trốn vào hốc từ từ mới dám đi ra ngoài! còn tùy vào độ tuổi của bé mà cho ăn! nếu mới tách mẹ thì bạn mua sữa dành riêng cho có mèo cho bé uống đi , Biomilk hoặc MilkPetAP ... cho ăn thêm cơm trộn cá .. từ từ r cho ăn hạt! ,mèo ăn rất ít nên b cứ yên tâm!
mình cho bé uống sữa của trẻ sơ sinh đc không bạn

Mun2014

tại mình ở hưng yên nên ít chỗ bán đồ vật nuôi lắm!mà mình tắm cho mèo bằng sữa tắm trẻ sơ sinh có được không vậy?