• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mang thai không biết lỡ cho uống tẩy giun có sao không?

gnud

Mexu
Em mèo nhà mình hơn 1 tuổi, có đi chơi với 1 thằng cùng ngõ, nhưng hàng xóm bảo chỉ đùa nhau thôi chứ không làm gì. Mình quyết định tẩy giun cho em . Thuốc giun màu vàng mua ở trạm thú y Chương Trinh. Khoảng hơn 1 tháng sau ( hiện tại ) Em ý có biểu hiện mệt mỏi, ăn vẫn bình thường nhưng không hồn nhiên như trước. Ngủ nhiều, mắt suốt ngày lim dim. Bụng hình như hơi to hơn một chút. Sờ bụng nó thấy có cục gì cứng tròn, không biết có chửa không nữa, hay bị u gì. Làm sao để bít bây giờ ? Mình chỉ lo nỡ em nó chưả mà mình cho tẩy giun rồi thì có bị đẻ quái thai không? Tội nghiệp lắm :((((((((!!!! Ai có kinh nghịêm trong chuỵên này giúp mình mới !!!!!!!!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
yên tâm không sao đâu. Sờ có cục là các bé con đó. Vài ngày nữa mấy cục đó sẽ ngọ nguậy yêu lắm. Yên tâm đi bạn ơi làm sao ra quái thai được. Mèo cùng huyết thống mới ra quái thai mà tỷ lệ rất thấp.
Ngày xưa tôi được 1 ngưòi tặng 1 bé mèo cái xù đẹp mê hồn cách đây chừng 15 năm mèo mẹ được đánh thuốc mê cho vào hộp mang lên máy bay mang về chính vì thế không có mèo đực để xin giống như bây giờ. Khi mèo con lớn lên gào đực bí quá mang luôn thằng anh cùng đàn về - điều kỳ lạ đã xảy ra anh trai không phối em gái chúng ôm nhau ngủ yêu quí nhau nhưng chuyện loạn luân không hề xảy ra và mèo cái không gào đực nữa cứ thế chúng sống bên nhau.