• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nằm điều hòa có sao không ?

HoangAlex1234

Các bạn cho mình hỏi là mèo nằm điều hòa có bị ốm hay viêm phổi không?... trời nóng quá mình cho nó ra ngoài nằm thì thương nó nóng còn cho vào thì mình lo nó bị cảm hay bệnh zì không nhỉ .... :hmmm:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
k sao đâu bạn à .. nhưng bạn nên chú ý đến mắt em ý nhé .. điều hòa dễ làm đau mắt mèo lắm .. bạn nên dùng thuốc nhỏ mắt cho em ý và đến chiều tối trời mát thì cho em ý qua phòng k có máy lạnh nha
:gongxi-1:
thân

HoangAlex1234

k sao đâu bạn à .. nhưng bạn nên chú ý đến mắt em ý nhé .. điều hòa dễ làm đau mắt mèo lắm .. bạn nên dùng thuốc nhỏ mắt cho em ý và đến chiều tối trời mát thì cho em ý qua phòng k có máy lạnh nha
:gongxi-1:
thân

công nhận bạn nói đúng thật... mình vừa cho em ý nằm 1 đêm xong phát sáng ra đau 1 mắt luôn :lac_dau: tí lại phải đội nắng đi mua thuốc nhỏ mắt :sadcorner:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
công nhận bạn nói đúng thật... mình vừa cho em ý nằm 1 đêm xong phát sáng ra đau 1 mắt luôn :lac_dau: tí lại phải đội nắng đi mua thuốc nhỏ mắt :sadcorner:

Dùng máy lạnh lên độ ẩm trong phòng bị mất .. nếu có điều kiện bạn nên mua 1 máy hơi nươc' nua thì sẽ tốt cho cả bạn và em mèo hơn đấy ... ! vì nếu ngồi máy lạnh nhiều thì mình cũng bị khô da mà

HoangAlex1234

ừk tiện thể bạn cho mình hỏi mèo mình mới mua về đc tầm 3 tháng rồi có nên cho tiêm phòng 7 bệnh luôn k nhỉ . mình thấy bảo tiêm xong mèo hay bị yếu lắm nên sợ nguy hiểm. lần trc mình có em mèo bị đi ngoài , lúc ở nhà thì vẫn khỏe mạnh chạy nhảy bt` chỉ tội phân lỏng , mình cho đi tiêm đc hôm đầu tiên thì thấy yếu và nằm bẹp ra k ăn đc gì nữa luôn, hỏi BS thì bảo mèo bao h tiêm phòng hay kháng sinh xong đều mệt thế , đến hôm sau tiêm 1 mũi nữa thì đêm đấy em nó thăng luôn :dead: mình cũng k biết do BS hay do mèo mình bệnh đi ngoài xong tiêm bị sock thuốc mà chết nữa ... :07:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
ừk tiện thể bạn cho mình hỏi mèo mình mới mua về đc tầm 3 tháng rồi có nên cho tiêm phòng 7 bệnh luôn k nhỉ . mình thấy bảo tiêm xong mèo hay bị yếu lắm nên sợ nguy hiểm. lần trc mình có em mèo bị đi ngoài , lúc ở nhà thì vẫn khỏe mạnh chạy nhảy bt` chỉ tội phân lỏng , mình cho đi tiêm đc hôm đầu tiên thì thấy yếu và nằm bẹp ra k ăn đc gì nữa luôn, hỏi BS thì bảo mèo bao h tiêm phòng hay kháng sinh xong đều mệt thế , đến hôm sau tiêm 1 mũi nữa thì đêm đấy em nó thăng luôn :dead: mình cũng k biết do BS hay do mèo mình bệnh đi ngoài xong tiêm bị sock thuốc mà chết nữa ... :07:

Bạn có đưa đến BSTY uy tín k ... mèo tầm 3 thàng là tiêm được rồi bạn à .. bạn nên tẩy giun cho em ý nữa bạn nhé ...Hà Nội có nhiều chỗ BSTY uy tín lắm .. bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi đưa em mèo đi bạn nhé ... :gongxi-1: Thân

lodepzai0

YTC Developer
KHÔNG BAO GIỜ ĐC ĐỂ TRONG PHÒNG ĐIỀU HOÀ ! SỨC ĐỀ KHÁNG SẼ BỊ GIẢM VÀ CÓ THỂ SẼ BỊ CHẾT VÌ LẠNH ĐÓ BẠN !!!!!!!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo nằm điều hòa với nhiệt độ khoảng 25-26 độ C với người thì cũng không sao nhưng hạn chế thôi bạn nhé. Trưa hôm nào nóng quá thì hẵng cho bé vào cùng. Chứ thực ra cũng không tốt cho mèo đâu