• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ta ?

cdee

Member
Các bác rất hay nói đến 1 giống mèo mà k có tên cụ thể, đấy là "mèo ta". Tớ chưa có kinh nghiệm về mèo nhiều nên các bác có thể cho tớ 1 số đặc điểm của "mèo ta" đc k? và "mèo ta" thì có tên cụ thể gì không? Người n.ngoài nếu nói về giống "mèo ta" thì sẽ gọi là giống "mèo VN" à? Nó phải có cái tên gì chứ...như mèo 34, mèo nga blah blah

Beezy

Member
Chắc là mèo không thuần chủng có tổ tiên nhiều đời sinh ra, lớn lên, học tập và làm việc tại VN! :154:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Trời ạh, mình là ng VN là ta nên gọi mèo VN là mèo Ta là đúng rồi còn j, còn mèo 34, mèo anh....cũng gọi từ nguồn gốc giống nòi của nó mà ra chứ đâu e! >.<

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Tất nhiên, nói 1 hiểu 10 dùm cái đi em! E thấy cái topic này của e k ai trả lời hết hông? >.^
Bởi vì câu hỏi của e nó như 2 tờ 500 ấy, nó đã quá rõ rảng nh thế rồi mà cứ còn hỏi mãi!

Sad Angel

Member
Trong danh sách các giống mèo đc công nhận trên thế giới không có giống nào đc gọi là VietNam cat hết.
Và giống mèo nhiều màu sắc, mũi miệng dài, thân cao dài, giỏi bắt chuột ... mà mình hay gọi mèo ta đó, tớ thấy xuất hiện ở rất nhiều nước.

cdee

Member
Bao Linh 85 said:
Tất nhiên, nói 1 hiểu 10 dùm cái đi em! E thấy cái topic này của e k ai trả lời hết hông? >.^
Bởi vì câu hỏi của e nó như 2 tờ 500 ấy, nó đã quá rõ rảng nh thế rồi mà cứ còn hỏi mãi!
e k cần c t.lời câu hỏi của e nếu k muốn nhé, đừng vào đáp đá ok?

cdee

Member
Sad Angel said:
Trong danh sách các giống mèo đc công nhận trên thế giới không có giống nào đc gọi là VietNam cat hết.
Và giống mèo nhiều màu sắc, mũi miệng dài, thân cao dài, giỏi bắt chuột ... mà mình hay gọi mèo ta đó, tớ thấy xuất hiện ở rất nhiều nước.
đó, trả lời vậy có phải ngon k, tại chưa thấy ai đề cập nên t mới hỏi :v k biết bọn n2 nó gọi cái giống mèo ấy là gì nhỉ :v

Bao Linh 85

I_Like_Pet
cdee said:
mình k cần b t.lời câu hỏi của mình nếu k muốn nhé, đừng vào đáp đá ok?
tại thấy cái topic k ai trả lời cho e, chị thấy tội nghiệp quá, bởi vì những câu hỏi mang tính "sao 1+1=2?"
Nói năng cái kiểu như e, thì h chị nghĩ mình cg ko cần phải nhìu lời nữa! :)))

cdee said:
:v k biết bọn n2 nó gọi cái giống mèo ấy là gì nhỉ :v
bọn n2 đấy hả, nó nui con mèo mà còn k bít là mèo j(phải post bài hỏi đó ^^) thì lấy j mà bít gọi tên giống @_@

cdee

Member
ivys said:
:Onion09: .... mèo lông ngắn giống mèo ta nhà mình ở nước ngoài họ gọi là "DOMESTIC SHORTHAIR" bạn ạ, gọi chung là mèo lông ngắn nuôi trong nhà ấy.
Mãi mới tìm đc câu trả lời như ý...domestic shorthair...

cdee

Member
Bao Linh 85 said:
tại thấy cái topic k ai trả lời cho e, chị thấy tội nghiệp quá, bởi vì những câu hỏi mang tính "sao 1+1=2?"
Nói năng cái kiểu như e, thì h chị nghĩ mình cg ko cần phải nhìu lời nữa! :)))

bọn n2 đấy hả, nó nui con mèo mà còn k bít là mèo j(phải post bài hỏi đó ^^) thì lấy j mà bít gọi tên giống @_@
nói năng như e? e nói gì hỗn hào hay k đúng hả :-j
tội nghiệp? xin lỗi nhé chứ chị cũng chả đưa đc ra câu trả lời hợp lý đâu, đừng nghĩ câu hỏi mang tính "1+1=2" là ngon ăn nhé vì chíh chị cũng chưa đưa đc ra câu trả lời hợp lý như bạn cmt ở trên kia đâu, đấy là e chưa nói "1+1=0" nếu tính theo hệ nhị phân nhé :-j

câu cmt thứ 2 của c e chả hiểu c nói cái gì luôn :v