• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình cho,tặng e mèo 34 thuần,xịn 3tháng bị nấm cho bác nào có bí kíp chữa đc cho bé đỡ khổ

caobeo68

Member
Cả nhà mình yêu thương bé,bé rất đẹp ,khôn khoẻ mạnh dễ ăn nhưng chẳng may bị nấm .Mình đã tắm cho bé bằng dầu gội trị nấm,sát trùng bằng iot,bôi kem trị nấm nizoral nhưng vẫn ko khỏi,Lúc đầu chỉ bị ở lông mày sau lan ra 2 tai ,bụng lưng,bé bị đx 1 tuần nay rồi .Mặc dù bé vẫn ăn,uống nô đùa nghịc ngợm ,nhưng nhìn bé rụng lông ngứa ngáy mình ko cầm lòng đc nên phải đăng topic này ,biết đâu có sư phụ nào có bí kíp chữa đc nấm cho bé đỡ khổ thì mình chân thành tặng bé cho sư phụ nuôi dưỡng bé ,coi như là đã sinh ra bé trên đời lần hai vậy.Mình thật sự hạnh phúc nếu như bé gặp đc quý nhân.Rất mong,rất mong.

caobeo68

Member
miungo2111 said:
tội nghiệp bé quá, nếu anh tin tưởng thì e có thể chữa khỏi và nuôi bé, nhà e cũng đang có 2 mèo 34 ạ
Nhà bạn có ở haf nội ? nếu bán thật sự chữa khỏi cho bé ( bé bị nấm ringum gì đó) mình rất mừng tặng bé cho bạn .

kitty203

bạn ơi mình ở lạng sơn, nhưng may quá chồng mình đang ở hà nội, a ấy sẽ đón bé về. nếu bạn tin tưởng hãy giao bé lại cho mình, mình sẽ hết lòng chạy chữa cho bé

miungo2111

YTC Developer
caobeo68 said:
Nhà bạn có ở haf nội ? nếu bán thật sự chữa khỏi cho bé ( bé bị nấm ringum gì đó) mình rất mừng tặng bé cho bạn .
nhà e ở hà nội ạ nhưng là ngoại thành, nếu anh tin tưởng thì cứ giao bé cho e, trước mắt e sẽ đưa bé về cho mẹ em chữa nấm vì để ở đây e sợ lây sang mấy đứa ở nhà, chú e làm bác sĩ thú y ạ

german.2612

, trc h toàn chữa bệnh cho mèo thường k à :-<
nhìn bé tội nghiệp quá, sao a k thử dùng thuốc dep xem
nếu đc thì e có thể đón bé đc k, e là sinh viên :)

kitty203

sao mèo đẹp vậy tự chữa ko khỏi mà bạn ko mang đến bác sĩ thú y? để nó bệnh tội quá. nếu bạn đồng ý mai chồng mình sẽ qua đón bé về :(

caobeo68

Member
kitty203 said:
sao mèo đẹp vậy tự chữa ko khỏi mà bạn ko mang đến bác sĩ thú y? để nó bệnh tội quá. nếu bạn đồng ý mai chồng mình sẽ qua đón bé về :(
Cảm ơn bạn,mình đã mang bé đi bác sỹ thú y lúc tối rồi và mình hiểu là phải tìm cao thủ có bí kíp thì mới chũa đc cho bé .

kitty203

caobeo68 said:
Cảm ơn bạn,mình đã mang bé đi bác sỹ thú y lúc tối rồi và mình hiểu là phải tìm cao thủ có bí kíp thì mới chũa đc cho bé .
cao thủ thì cũng phải thử chữa mới biết khỏi được hay ko mà bạn :D. mình có con mèo ta nó bị nấm trụi hết cả lông đầu, gãi cả ngày. mình cho nó uống ketoconazol của người trong 2 tháng, kết hợp bôi gentrisone kéo dài cũng phải 3 tháng, cái vết nó gãi bị sứt loét cả ra thì mình bôi xanh methylen cho chóng khô, mãi rồi cũng thấy khỏi. nếu bạn ko tin tưởng giao bé cho mình thì cũng thử áp dụng cách của mình xem sao, biết đâu ý khỏi đc. hehe

không biết xưng hô như thế nào@@ bạn có thể tặng cho mình được không, trc mình cũng chữa cho con Bông nhà mình và đã khỏi, nhà mình ờ kim liên , bạn có thể inbox hoặc phone 0936383908 vì không biết liên lạc cho bạn ntn ^^

meobeoshop

YTC Developer
nhiều bạn muốn đón bé quá!
mình muốn đón bé về cho bố mình chữa trị rồi đưa bé ra Hn,vì ở đây mình cũng đang nuôi 1 bé sợ không cách ly được
bố mình là bác sĩ thú y nên bạn yên tâm.mình sẽ cập nhật ảnh và thông tin về bé thường xuyên cho bạn nếu bạn tin tưởng thì cho mình xin đia chỉ mình qua đón bé nhé
mình có pm cho bạn rồi đấy sdt 0973212558 ý,thank bạn

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
chữa nấm m thấy vất vả lắm.... tắm hàng ngày với lá trà xanh, kết hợp với uống thuốc + bôi thuốc.... may mà m nuôi chưa đứa nào bị nấm... mong bé sớm khỏi bệnh

bi mập

T.Viên Năng Động
bạn ơi đừng vội! Cái bệnh nấm này kiên trì mới khỏi, ko cần cao thủ gì đâu, ngày trước lâu lắm rồi nhà mình cũng có 1 em mèo ta bị nấm, chữa 2 tháng mới khỏi, lúc ấy mình cũng ko đem đi bác sĩ gì cả, cứ ở nhà tắm cho sạch sẽ xong khấy khô, bôi nizoral lên chỗ nấm ngày 4 lần, thế mà về sau khỏi hẳn,ko bị tái phát lại nữa.
Mèo con nàh bạn mới bị đc 1 tuần, nhìn hình bé vẫn còn nhẹ lắm, bạn nên kiên trì thêm 1 ít thời gian nữa, nếu sau đ1o nấm ko khỏi thì mang đi bác sĩ chích, bạn ở HN có thể mang đến BS Chiền hoặc BS Báu, theo kinh nghiệm của mình thì sẽ chích liên tục 5 ngày, mỗi ngày 2 mũi thuốc!

caobeo68

Member
bi mập said:
bạn ơi đừng vội! Cái bệnh nấm này kiên trì mới khỏi, ko cần cao thủ gì đâu, ngày trước lâu lắm rồi nhà mình cũng có 1 em mèo ta bị nấm, chữa 2 tháng mới khỏi, lúc ấy mình cũng ko đem đi bác sĩ gì cả, cứ ở nhà tắm cho sạch sẽ xong khấy khô, bôi nizoral lên chỗ nấm ngày 4 lần, thế mà về sau khỏi hẳn,ko bị tái phát lại nữa.
Mèo con nàh bạn mới bị đc 1 tuần, nhìn hình bé vẫn còn nhẹ lắm, bạn nên kiên trì thêm 1 ít thời gian nữa, nếu sau đ1o nấm ko khỏi thì mang đi bác sĩ chích, bạn ở HN có thể mang đến BS Chiền hoặc BS Báu, theo kinh nghiệm của mình thì sẽ chích liên tục 5 ngày, mỗi ngày 2 mũi thuốc!
Cám ơn bạn nhiều lắm

caobeo68

Member
kitty203 said:
cao thủ thì cũng phải thử chữa mới biết khỏi được hay ko mà bạn :D. mình có con mèo ta nó bị nấm trụi hết cả lông đầu, gãi cả ngày. mình cho nó uống ketoconazol của người trong 2 tháng, kết hợp bôi gentrisone kéo dài cũng phải 3 tháng, cái vết nó gãi bị sứt loét cả ra thì mình bôi xanh methylen cho chóng khô, mãi rồi cũng thấy khỏi. nếu bạn ko tin tưởng giao bé cho mình thì cũng thử áp dụng cách của mình xem sao, biết đâu ý khỏi đc. hehe
Rất cám ơn bạn

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
Mình thấy bạn nên cách li bé bị nấm và những bé k bị nấm trước đi

dungthu85

YTC Developer
bạn ra mua thuốc ENDX-G cream bôi ngày 2 lần kết hợp với thuốc uống GRIESOFULVIN 500mg 1 viên cho 10kg.ban chia thuốc ra uống ngày 2 lần sau ăn.với tình trạng của bé bạn chữa 10 ngày thì khỏi.

caobeo68

Member
dungthu85 said:
bạn ra mua thuốc ENDX-G cream bôi ngày 2 lần kết hợp với thuốc uống GRIESOFULVIN 500mg 1 viên cho 10kg.ban chia thuốc ra uống ngày 2 lần sau ăn.với tình trạng của bé bạn chữa 10 ngày thì khỏi.
Cảm ơn bạn nhiều