• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình hỏi về nhím

Mình có bắt 1 đôi nhím đực cái xx đc 2 tuần r. H nhím cái mang bầu to tướng nó cứ đành hanh oánh con đực mà con đực cứ hửi hửi mông nhím cái như muốn làm việc gì ấy. Các bạn cho mình hỏi là có nên tách riêng 2 e nó ra không và có nên kiếm cho e đực 1 con bồ khác cho e nó đỡ buồn k. Mình thử cho con đực sống riêng lồng nhưng nó suốt ngày cứ rúc rúc k chịu ăn uống. Sang bên con cái ở lại hăng hái hẳn. Các bạn ai rành bảo mình với

Hà Kenny

B ơi đã xác định bé nhím có bầu b p tách ngya ra chứ. Ai nuôi chung đực với cái trưởng thành bao giờ @@
cuongdeaca said:
Mình có bắt 1 đôi nhím đực cái xx đc 2 tuần r. H nhím cái mang bầu to tướng nó cứ đành hanh oánh con đực mà con đực cứ hửi hửi mông nhím cái như muốn làm việc gì ấy. Các bạn cho mình hỏi là có nên tách riêng 2 e nó ra không và có nên kiếm cho e đực 1 con bồ khác cho e nó đỡ buồn k. Mình thử cho con đực sống riêng lồng nhưng nó suốt ngày cứ rúc rúc k chịu ăn uống. Sang bên con cái ở lại hăng hái hẳn. Các bạn ai rành bảo mình với

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu đã có bầu, bạn k tách ra, khi con con đẻ con, nhím đực sẽ cắn chết hết nhím con.
Tách ra, nó k ăn, kệ nó. Đói nó sẽ phải ăn. Cho nhịn đói 2 ngày xem có ăn không. Yên tâm, bọn này nhịn đói 3 hôm vẫn khỏe như trâu bò.