• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người ơi cho mình hỏi, rùa bị làm sao ý?

Giang Jin

em rùa viền nhà mình hôm nay sao ý,
lúc sáng và trưa thì rất khỏe,
không sao hết,
bò lung tung trong nhà luôn,
nhưng đến tối thì cứ thỉnh thoảng lại rụt cổ vào rồi xì một cái lại lấy chân lau lau,
thế là bị làm sao và chữa thế nào?
em ý còn thở như huýt sáo ấy

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
eo, có khi bé đang vs đó. Rồi chân díng nc tỉu nên dụi dụi cho hết .

p/s: nên đặt tiu đề rõ ràng đánh vào nội dung chính chứ đừng có mà gấp gấp này no

Giang Jin

tranbatu said:
eo, có khi bé đang vs đó. Rồi chân díng nc tỉu nên dụi dụi cho hết .

p/s: nên đặt tiu đề rõ ràng đánh vào nội dung chính chứ đừng có mà gấp gấp này no
không phải đi vs bạn ạ, sáng nay vẫn bị thế

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Bạn quan sát kỹ coi bé lau cái gì. Rồi cầm bé coi bụng đít một ng cỗ bé có bị gì không. Dạo này bé có ị không chuồng bạn nui có 1 đứa hả

Giang Jin

tranbatu said:
Bạn quan sát kỹ coi bé lau cái gì. Rồi cầm bé coi bụng đít một ng cỗ bé có bị gì không. Dạo này bé có ị không chuồng bạn nui có 1 đứa hả
chuồng mình nuôi 1 thôi, bé có ị, hình như khó thở, bé dụi mũi vào chân trước
bạn trả lời giúp mình với, nhìn bé thế lo lắm, mà mọi hôm bé còn bò lung tung, hôm nay chỉ nằm im 1 chỗ thôi

Giang Jin

@Bobeouuu: bạn biết không trả lời giúp mình với (qua các topic thấy bạn rất hiểu về rùa nên hỏi xem sao) :sadcorner:

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
... Vì cách quá xa bạn nếu gần mềnh qua kiểm tra thấy tận mắt mới biết rõ hơn . Chứ bạn kẽ mình kũng không nắm chắc. Hay bạn inbix cho mấy bạn rành mà kêu zo đây giúp . Chắc bé bị cảm , vv....