• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người ơi! Làm ơn cứu bé mèo bị viêm phổi nặng nhà mình với :((

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mấy bạn ơi, bé mèo nhà mình bị viêm phổi nó rất khó thở: thở gấp, thở yếu và bị khò khè. Hắc xì liên tục, 1 ngày có thể hắc xì hơn cả chục lần. :cry: Bé rất hay ra ngoài chỗ nằm có nước mà nằm, và nhất là chỗ nào có hơi lạnh, bé ăn rất rất ít, mình đúc thì ăn được vài hạt khô thôi => Nên bé rất rất ốm, có thể nói là suy dinh dưỡng. :run: Mình đã cho bé đi khám bs thú y bs khám rồi chỉ nói là bệnh này chỉ theo dõi thôi, bs tiêm chó nó 1 mũi thuốc thèm ăn và 1 mũi về hô hấp.Bs còn dặn ko cho bé nằm lạnh, tiếp xúc nước nhiều, ăn đồ lạnh và cũng không được quá nóng. Mình sẽ nghe theo lời bs nhưng mình lo lắm, không biết viêm phổi có trở nặng hơn không? Bạn nào có kinh nghiệm trong việc mèo bị viêm phổi nặng xin giúp mình với :Onion48:

sweetmemory2602

YTC Developer
Viêm phổi nếu chữa trị kịp thời thì không nguy hiểm đâu bạn, tiêm tầm 3-4 ngày là khỏi thôi:). Sau đợt này bạn nên đưa em mèo đi tiêm phòng để tránh bệnh giảm bạch cầu và các bệnh về đường hô hấp bạn nhé.

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Viêm phổi nếu chữa trị kịp thời thì không nguy hiểm đâu bạn, tiêm tầm 3-4 ngày là khỏi thôi:). Sau đợt này bạn nên đưa em mèo đi tiêm phòng để tránh bệnh giảm bạch cầu và các bệnh về đường hô hấp bạn nhé.

Thanks bạn nhé. Tiêm 3-4 ngày là tiêm thuốc gì bạn :hmmm: