• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người giúp mình về cocker với!

Pin CE

Tình hình là rất tình hình. Mình rất thích nuôi cún nhưng vốn không có kinh nghiệm nên chỉ định chơi với một em nhật lai bắc kinh cho dễ, không ngờ hôm nay đi hết Hà Nội cuối cùng lại bị một em cocker hạ gục. Cơ bản em í không có cái mặt tròn tròn, cũng không có màu lông trắng trắng nhưng lại có khả năng lừa tình thiên bẩm nên đã nốc ao cả ba bố con ="= Hôm nay đã đạt cọc tiền và mai đến lấy nhưng một vấn đề nan giải là mình chưa chuẩn bị một chút kiến thức gì về em í cả, mình khá lo vì nhiều người bảo nuôi cocker không cẩn thận sẽ bị điếc :lac_dau:
Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ dạy mình những điều cơ bản với, em í là cái, 3 tháng tuổi, trộm vía ăn tốt và khá nghịch. Mình muốn biết là cocker nuôi có dễ không? Dễ bị mắc những bệnh gì nhất? Tắm rửa ăn uống có gì đáng phải lưu ý không? Em í có thông minh không? Thật sự mình có rất nhiều câu hỏi, trời ơi, làm ơn giúp mình với!!!!! :Onion14: