• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi Người nghía dùm 2 nhóc nhà em nha

Họa Lam

Khụ, tình hình là em mới chân ướt chân ráo vào hội, có gì nhờ mọi người giúp đỡ dùm nha.

Em quê Hải Phòng, hiện tại cũng đang sống ở Hải phòng, đây là 2 đứa nhà em

Mũm, mèo đực, khoảng 10 tháng tuổi, cực kỳ lành luôn ý, cơ mà chả biết em nó là giống gì, ôm ở chợ hàng về từ hồi bé tí ốm quặt ốm quẹo, nuối gần 1 năm đến giờ mập ú à, hơn 4kg lận,

View attachment 44175View attachment 44176View attachment 44177

Lúc mua ẻm dư vầy nè

View attachment 44178

Vè đến nhà ẻm ốm 1 trện, tiêm triền miên, tầm 2 tháng sau lông rụng trụi lủi, còn như vầy
View attachment 44179View attachment 44180View attachment 44181

Hồi đó nói thật mình chả dám tin có ngày bộ lông của ẻm được như bây giờ đâu.

Bác nào có lòng đoán nguồn gốc của ẻm dùng em với.

Đây là bé cái, sắp tròn 8 tháng ùi, được 2 tháng thì ôm về nuôi, tên là Gin, nghịch hơn chồng ẻm, cơ mà tình cảm hơn, chắc là Nga ùi, nghe bẩu bố mẹ ẻm lông dài thươt tha, Hồi về nhà ẻm dư vầy nè

View attachment 44182View attachment 44183View attachment 44184

Và hiện tại như vầy

View attachment 44185

Mình không dám chắc ẻm có được bộ lông như bố mẹ ẻm không, cơ mà ko sao, dài thì tốt, ko dài mình vẫn thương à ~

jquanav

Member
turkish van là giống mèo sinh trưởng ở Trung Á rất thích bơi, có bộ lông rất đặc biệt không hề thấm nước, hi, nên bạn có thể kiểm chứng bằng cách nhúng nhúng bé xuống nước xem bé thích ko :D (góp vui thôi, đừng làm thiệt nhé), đây là thông tin về giống turkish van: http://oho.com.vn/Home.aspx?language=vi&ID=656&act=detailnews&CatID=130
nhưng mình nghĩ, giống này hiếm, chắc bé nhà bạn có màu lông giống thôi, chứ nguồn gốc thì ko ai rõ đc, trước mắt mình thấy ở vn mèo tây thường là mèo thuần hoặc lai giữa 3 giống mèo nga, ba tư, anh thôi. :)

Họa Lam

cảm ơn mọi người đã nghiá dùm nha. Mình mới đăng ký, ko biết nội dung như cuả mình thì nên up vào đâu. Phiền mấy bác quản trị vậy nhé.
Em có xem xét đến mèo Van rồi, nhóc nhà em tuy cũng khá thích nước, nhưng lông cũng rất thấm nước, với lại so với mèo van, em nó lại hơi xù quá, so vs mèo Nga, Mỹ, Anh lông dài thì lại ko đủ dài, thật là ~

Họa Lam

iloveca87: uh, bé Mũm mình nuôi từ tầm 1 tháng tuổi, hồi bé nó ốm yếu khó nuôi lắm.
ephailam: mình cũng ko rõ, ba mẹ em ấy đều sở hữu bộ lông rất tuyệt, chắc là lai từ đời ông bà rồi.
nk0cl0nely : mình ko bán bạn à, nhưng nếu bạn thấy thích thì sau này có thể để ý con cuả 2 đưá xem sao