• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người xin giúp giùm em !

nodame

Member
bé mèo của em mới mua 1 tuần về đã bị một mảng trắng k mọc lông trên da. Lúc đầu em nghĩ vài bữa sẽ mọc lông lại nên không để ý . Vài ngày sau thì lan ra những vùng khác. Gặp mấy bữa nay bé bỏ ăn, chỉ ăn 1 tí còn lại toàn uống nước. Mắt bé lại hay chảy nước mắt màu nâu đỏ >."

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Xác định là pé bị nấm or viêm da. Nhưng nhìn hình thì thấy là khả năng cao là bị nấm. Bạn hạn chế cho vết thương chạm nước, Vì khó chịu nên bé sẽ ăn ít, có đứa sẽ bỏ ăn. Nếu trong nhà có sẵn thuốc trị nấm cho người (mi-dô-ran , hịc...mình ko nhớ tiếng anh viết sao, hay thuốc trị nấm khác cũng được) Bạn có thể sức tạm cho bé, sức một lớp thật mỏng thôi. Nếu không có thì đi ra hiệu thuốc tây mà mua, nó rẻ lắm, không mắc mỏ gì đâu. Ngoài ra bạn phải vệ sinh tay thật kĩ bằng khăn khô, và tránh cho tay tiếp xúc với vùng da bị nấm của bé, vì có thể lây sang người đó nghen. Cuối cùng đợi tiệm thú y mở cửa đưa bé đến khám, và uống thuốc theo chỉ định để mua khỏi hơn.
Chúc bé nhà bạn mau khỏe nhé! :gongxi-1:

hongquynh96

tinh yeu dong vat la tat ca
chj mua thuốc bôj nirozal mj tắm bằng dầu gôj nirozal nké .mắt pé chj mua thuốc rửa mắt của trẻ sơ sjnh. có ơ hjệu thuốc tây het