• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mới nuôi 1 em fox minpin - cần được giúp đỡ ah

Linh pooh

Em mới đón một em fox về nuôi. Do chưa có kinh nghiệm nên em có tham khảo trên mạng và một số luồng thông tin, đồng thời lên đây hỏi cho yên tâm ạ.
Em fox nhà em tên là Beep. 3 tháng tuổi.
Beep nhà e trộm vía mới về nhưng ngoan, ít sủa, bám đít lắm. Nhưng cứ thích nằm đùi em xong nằm im ngủ, cả 1 buổi cũng được luôn. Em không biết thế có bình thường ko?

Thứ 2 là anh bán Beep cho em có bảo đã tiêm 1 mũi 7 bệnh rồi và bảo có thể tiêm thêm 1 mũi nữa nhưng em không rõ cần tiêm thêm mũi nào? ở đâu uy tín? (nhà em khu ngã tư sở ah)

Em xin cảm ơn. Có gì các anh chị và các bạn giúp đỡ em hiho

tratranh

Member
Chúc bạn có đc bé. Theo kinh nghiệm mình đang nuôi phốc mimpin như bạn thì giống chó này rất ưa hoạt động cả ngày chạy nhảy cũng đc, tai nó rất thính chỉ cần tiếng dộng nhỏ là hóng hớt ngay. Nhưng con của bạn lại ngủ suốt ngày thì cho mình hỏi lúc bạn bắt bé có quan sát cún ko, lúc ở nhà chủ cũ nó hay chạy nhảy khắp nơi hay là nó chạy trốn góc nào đấy (chó nhát, chó hiền hay lười thường vậy). Còn về tiêm phòng các bé thường tiêm 3 mũi phòng bệnh 7 trong 1 nhé (bạn nói chủ cũ đã tiêm phòng 1 mũi rồi thì có sổ tiêm ko, vì tiêm phòng sẽ có sổ theo dõi mà). Nhà bạn ở Ngã Tư Sở thì ra đường Trường Chinh rất nhiều trạm thú y mà. Chúc bạn nuôi bé như ý.