• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mod vui long close dùm (đã tìm được mèo xinh), cám ơn

jquanav

Member
Rẻ là bao nhiêu thì bạn mới mua được hả bạn?

Cám ơn bạn đã quan tâm đến topic của mình :gongxi-1: , topic này mình đăng trên cả 2 mục trên diễn đàn (Nhận nuôi thú cưng và mua bán mèo), Nên mình cũng xin nói thẳng, mình biết bé tây (hay có chút xù) thì ít ai cho ko (vì bé nhà mình cũng mua từ Hà Nội về), nhưng cũng ko phải ko có, cũng có bạn bán giá vài trăm thôi (vấn đề hên xui hay có duyên hay ko ấy mà), nên mình có thể trả lời bạn là... nếu phải mua, thì mình chỉ dự trù được vài trăm thôi.

Nhưng 1 điều quan trọng mình muốn nói thêm ở đây, là dù ai tặng hay bán mèo cho mình, mình cũng sẽ yêu quý và chăm lo cho bé bình đẳng ko phân biệt tây hay ta, tặng hay mua, mình nuôi mèo vì mình yêu mèo :wub: . Bé nhà là mèo tây, bé khiến mình hiểu tiền nuôi bé, nhiều khi còn tốn hơn tiền mua bé về, nên kinh phí hiện nay, mình chủ yếu để dành chăm cho bé ở nhà (cát, đồ chơi, tiêm ngừa, thịt gà, sữa cho mèo con :dead: ). Nhưng bé nào về nhà mình, mình cũng sẽ có trách nhiệm và yêu thương bé hết mình, mình thà ko ăn chứ ko để bé đói :khoc_nhung_ko_chiu_thua: (tất nhiên, ko đến nỗi thảm tệ như thế, cái ăn mà cũng ko có thì đâu dám nuôi thêm mèo :phew: hihi)

tinytei

TinyTei
==" Thằng bạn e có 1 bầy mèo con đấy, có 1 pé cái vân áng 4 chân trắng thì phải. Nghe đâu vân đẹplắm @@" mà nó vía 1 e đến 200k ==
SS kham nổi ko để e hỏi nó @@

txh1403

Phá phách member
up giúp bạn,chúc bạn sớm tìm dc mèo đẹp giá rẻ .Mình nghĩ mèo như bạn ở trên vía 200k là vừa túi tiền rùi đó :D

Em đi chơi về rồi chị ơi, hê hê. Chị đang kiếm bạn cho bé ah` :good_job: Up cho chị sớm tìm đc bạn cho bé nha. Mà chị đã quyết đặt tên bé là gì chưa thế :le_luoi:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Nếu nói là k phân biệt Tây Ta gì thì bạn cứ liên lạc với chị Vi Thảo Nguyên bên Yêu động vật nhé! Full house lúc nào cũng có các bé mèo Ta cần tìm chủ mới ;)

Còn k thì đành giành dụm và chờ đợi thôi.... Tp HCM bán mèo đã cắt cổ rồi chứ nói gì tặng mèo Tây @.@

tinytei

TinyTei
Nè ss, ==" đc thì bảo e tiếng nhé :|
Bữa trc xin của nó mà nuôi ko đc trả lại, h nó tặng lấy vía lun =="

jquanav

Member
Cám ơn 2 bạn đã up dùm mình, chịu thôi, phải tuỳ duyên, gấp cũng gấp ko lại, con bé ở nhà cũng phải mua từ Hà Nội, thi trường hcm ko sôi nỗi và cạnh tranh như hn, giờ mình cũng vẩn theo dõi diễn đàn mỗi ngày, xem bé nào dễ thương, mình cũng gọi hỏi để biết cái giá, thấy được mình vẫn có thể rước về, vì nhà đã có 1 bé, nên mọi chuyện cứ từ từ cũng đc, ưng thì mới rước, có điều kiện thì chăm cho bé nhà trước :D