• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mua mèo tai cụp Scottish Fold-Ninh Thuận

loverainbow

Vy Ikaros
Lâu lâu nhìn lại thấy em mèo trong ảnh dễ thương quá.Trùi ui biết chừng nào mình mới có 1 em Scottish đây?!

tra tra

T.Viên Năng Động
Các bạn có thể đặt hàng từ nước ngoài về mà, nếu các bạn đã có sẵn tiền thì còn lo j.! ^^

loverainbow

Vy Ikaros
Các bạn có thể đặt hàng từ nước ngoài về mà, nếu các bạn đã có sẵn tiền thì còn lo j.! ^^

Vì mình nghe nói không dễ để có 1 em Scottish Fold khỏe mạnh đâu,nên mình lo nếu đặt hàng nước ngoài về bé không khỏe mạnh thì sao?!

chokyu

T.Viên Năng Động
có gì bạn chơi luôn 1 đôi, khi nào ra em bé thì sẻ bớt cho mình^^^^^^^^X-( X-(X-(X-( . mình nghĩb ạn ra chỗ ks chó mèo đặt rồi nhờ ng t nuôi hộ 1 tgian là quen với khí hậu vn í mà.. mau tìm dc mèo nhé.,i

loverainbow

Vy Ikaros
có gì bạn chơi luôn 1 đôi, khi nào ra em bé thì sẻ bớt cho mình^^^^^^^^X-( X-(X-(X-( . mình nghĩb ạn ra chỗ ks chó mèo đặt rồi nhờ ng t nuôi hộ 1 tgian là quen với khí hậu vn í mà.. mau tìm dc mèo nhé.,i

Cảm ơn bạn nhiều nghen!^^

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ nếu muốn có 1 em thì bạn nên nhập từ nước ngoài về chứ ở VN mình thấy ít người có Scottish Fold lắm.Nếu muốn tìm 1 em mèo dệp,khỏe mạnh thì nên mau từ các trại mèo uy tín chứ không nên mua mèo ở các shop vì nhiều người hay cho lai 2 bé tai cụp với nhau để được mèo con tai đều cụp nhưng mà lai như thế mèo lại dễ bị bệnh về cột sống thế nên phải rất cẩn thận khi quyết đinh chọn mua 1 em giống này

loverainbow

Vy Ikaros
Mình nghĩ nếu muốn có 1 em thì bạn nên nhập từ nước ngoài về chứ ở VN mình thấy ít người có Scottish Fold lắm.Nếu muốn tìm 1 em mèo dệp,khỏe mạnh thì nên mau từ các trại mèo uy tín chứ không nên mua mèo ở các shop vì nhiều người hay cho lai 2 bé tai cụp với nhau để được mèo con tai đều cụp nhưng mà lai như thế mèo lại dễ bị bệnh về cột sống thế nên phải rất cẩn thận khi quyết đinh chọn mua 1 em giống này

Cảm ơn bạn đã cho mình nhiều lời khuyện bổ ích.^^

Jouslyn

YTC Developer
lông dài sẽ phải chăm sóc nhiều hơn, đến thời kì thay lông hay rụng lông thì phải chịu khó...có điều lông dài hay ngắn thì vẫn dễ thương hết :03:

loverainbow

Vy Ikaros
lông dài sẽ phải chăm sóc nhiều hơn, đến thời kì thay lông hay rụng lông thì phải chịu khó...có điều lông dài hay ngắn thì vẫn dễ thương hết :03:

Umh^^.Nhưng mình vẫn thích lông ngắn hơn-nhìn gọn gàng và sáng láng.Àhh,cảm ơn bạn đã quan tâm nhé!

txh1403

Phá phách member
mèo này ở HN thì mình biết chỉ 1 nhà là có thôi ,dám chắc là mèo này rất hiếm nên bạn up nhiều cũng chẳng có ai có cho bạn dc đâu,nếu có tiền và thực sự nghiêm túc thì đầu tư bên thái ở những trại của họ,giá chắc tầm 1 con trên 1000$(đã có giấy tờ ) và đương nhiên sức khỏe của bọn nó là cực tốt nên khỏi phải lo về vấn đề đó ,thêm 400$ tiền sang Thái mà bắt nó về coi như vừa đi bắt mèo vừa đi chơi