• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Não hết cả ruột, nhờ các bác, chó con mới về T__T

minh290890

Em mới mua 1 em Poodle về, 3 tháng, rất hiếu động, mỗi tội.... cứ nhốt vào chuồng là kêu điên loạn, mà ko nhốt thì tè bậy khắp nhà, kinh dị (T__T!)
Bác nào có giải pháp cho cún con mới về ko? giúp em vs! huhuuhu!!
KHẨN THIẾT!
Thanks so much!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Poodle là 1 giống chó rất thông minh ! nên từ từ và lúc bé đi vs, quan tâm kĩ đến lưc bé đi vs, lấy phân bé cho vào chỗ bạn cần cho bé đi vs, cứ vâty là xong
Lười thì chịu khó dọn vậy!

mochan

hix chó nhà mình cũng vậy dù mình đã áp dụng nh cách mọi ng bảo. Như để phân vào chỗ muốn bé đi nhg nó nhất quyết ko chịu ra đấy cứ ra giữa sân. Theo dõi thấy ăn xog là đi vs nên ăn xog mih xich ra chỗ đấy nhg sủa ầm ỹ khản cả giọng cương quyết ko đi. Thả ra 1 cái là ra giữa sân giải quyết :(( ai giúp mình làm thế nào vs

Đơn giản vòng cổ điện cho chó ( Vòng cổ điện cho chó không gây ảnh hưởng tới sức khỏe của loài chó không anh hưởng tới bất cứ thứ gì về chó mà chỉ kiểm soát loài chó ở xa )

chienkaka

Member
Cũng bị tình trạng tương tự như bạn này. Phốc sóc 2 tháng nhà mình về nhà dc 2 tuần, 2 ngày đầu nhốt vào chuồng thì n kêu điên dại, tưởng kêu 1 lúc mệt thì thôi ai dè n kêu mấy tiếng đồng hồ cả đêm luôn, sợ ảnh hưởng đến hàng xóm nên phải thả ra, nhưng thả ra thì sợ n tha cắn xé linh tinh và ăn linh tinh nữa. Những ngày sau nhốt trong nhà vs thì ko kêu nữa, nhưng 2 hôm nay lại kêu ầm lên cả đêm bình thường mình rất cưng cún mà còn điên tiết nữa ko biết hàng xóm khó chịu như nào dù mình có quát cả đánh đau nữa n vẫn ko im chỉ đòi ra. Ai có cách nào giúp mình với cả chuyện đi vs lung tung nữa.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chuyện đi vệ sinh thì phải luyện thui
Còn nó kêu, ra vả cho mấy cái vào mồm => nó sẽ im. Đc 1 lát, nó lại kêu, ra vả cho mấy cái vào mồm nữa. 1 đêm, 5 lần là nó sợ chết khiếp. Nó kêu tầm 2 đêm sẽ k kêu nữa
Nghe thì hơi bạo lực, nhưng nhờ như vậy mà bây giờ mình có 4 chú chó rất đáng iu thông minh đi vệ sinh đúng chỗ và biết nịnh chủ

chienkaka

Member
trời đánh ác ý chứ mà n có im đâu, đánh mạnh quá thì xót cả sợ n sao vì còn bé, nhưng đánh cũng ko phải nhẹ mà ko ăn thua :(

dola333

mình có trường hợp tương tự như bạn vs ko có cách giải như bạn