• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Não hết cả ruột, nhờ các bác, chó con mới về T__T

minh290890

Em mới mua 1 em Poodle về, 3 tháng, rất hiếu động, mỗi tội.... cứ nhốt vào chuồng là kêu điên loạn, mà ko nhốt thì tè bậy khắp nhà, kinh dị (T__T!)
Bác nào có giải pháp cho cún con mới về ko? giúp em vs! huhuuhu!!
KHẨN THIẾT!
Thanks so much!

Cảm giác chó bị nhốt :) nếu muốn đưa nó vào lòng thì để tự nó vào nếu vào rồi thì đóng cửa từ từ vừa đóng cửa vừa cho ăn làm 2 ,3 lần là được

holehola

Đồng lát chính hịu
Mỗi lần cún tè bậy bạn đánh vào mông nó, kêu "hư"! và nhốt bé vào chuồng. Dần dần bé sẽ biết là nếu tè bậy ra nhà thì sẽ bị như thế nào. Lúc đầu bé nhà mình cũng kêu thảm thiết lắm, giờ thì quen rồi. :157: :157: :157:

minh290890

holehola said:
Mỗi lần cún tè bậy bạn đánh vào mông nó, kêu "hư"! và nhốt bé vào chuồng. Dần dần bé sẽ biết là nếu tè bậy ra nhà thì sẽ bị như thế nào. Lúc đầu bé nhà mình cũng kêu thảm thiết lắm, giờ thì quen rồi. :157: :157: :157:
thế bạn faj chịu cái cảnh ý trong bao lâu? (T__T)!

minh290890

takoyna105 said:
Cảm giác chó bị nhốt :) nếu muốn đưa nó vào lòng thì để tự nó vào nếu vào rồi thì đóng cửa từ từ vừa đóng cửa vừa cho ăn làm 2 ,3 lần là được
cún nhà e vào loại siêu bướng, đặt bát cơm vào lồng r mà nó còn để 2 chân ngoài r ăn mà! >"

Bạn cầm thức ăn trên tay chứ đừng có đĩa bát thức ăn thức ăn dưới sàn nhà nhưng mà khi cho chó ăn thì phải cho chó vào lồng hẳn luôn mà không bước 1 chân hoặc 1 ngón chân ra ngoài thì bạn đóng cửa từ từ cứ cho ăn 1 đóng cửa lại 1 chút làm như vậy 2 , 3 lân là được :)