• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật ký hàng ngày của nàng Cat

miiucat

hôm nay là ngày 7/9/2011. Bé Cat được chị Mì úp về nhà. Sau khi chen chúc qua đám người ở chợ hàng Mã, vượt sóng gió qua cây cầu chương Dương gió lộng, Cat đã bình an đặt chân xuống đất.Cả chẳng đường bé Cat chẳng thèm kêu 1 câu chỉ cố ngóc cái đầu lên nhìn ra ngoài đường.
Về đến nhà, việc đầu tiên mà bé được chị Mì úp đi làm đó là TẮM. Chủ cũ chăm bé hôi ơi là hôi.Tưởng Cat phải vùng vẫy rất ác liệt đằng này bé cào cào mấy cái rồi đứng im để chị Mì xoa sữa tắm, không kêu một tiếng nào kể cả khi bị nước bắt vào mắt( khổ thân, Mì không cố ý). Ngoan nhất là lúc sấy khô người Cat, trời ơi, như cục bông nằm im trong lòng bàn tay ý...
Mì cho Cat uống ít sữa, rồi cho ăn 1 hạt thức ăn khô, Cat nhai nhai nhìn ngon lắm.
Đến tối lại cho em ý uống nước, tự nhiên thấy em ý tè dầm luôn cho một bãi. Đang bế trên tay chứ. vừa đặt em ý xuống thì em ý chạy vèo vào góc, co hai chân sau như kiểu chổng môn ý rồi cho 2 phát và 1 bãi. bó tay luôn. rửa đít cho Cat và rửa bãi xả ra của em ý xong thi em ý như kiểu nịnh nịnh chạy cọ cọ vào chân, liêm ngón tay. Yêu chết đi được. Mong rằng Cat sẽ sống thật khỏe.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Chúc mừng em có đc bé mèo như ý nè! chúc Cat sống thật khỏe! Khi nào đc thì up hình lên cho mọi người xem với nha!

Chị move qua box hình ảnh thú cưng nhé, box này dành cho các bé đã ra đi...

miiucat

Hôm nay mang Cat lên bàn cân, trời ạ 1 tháng tuổi mà được có 3 lạng 9 thế này thì phải cho ăn B1 thôi!

tại Cat còn bé và yếu quá không thể cho chạy nhông nhông khắp nơi được. Buộc cổ em vào đã cố không chặt quá nhưg e vẫn cứ vùng vẫy, thương thật!

@Quyên: ok, thx chị^^

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Trời ơi mèo của em ốm quá, suy dinh dưỡng cao độ rồi. Bồi bổ cho mèo nhìu vào em :frozesweat: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

:Onion27: :03: :03:

tra tra

T.Viên Năng Động
Cat gầy ghê!! Thương quá,! Nhưng yêu ko tưởng đc. Chị Mì chắm bé tốt nha.^^

Pilovepet

LOVE ANIMAL
Bé trông ốm quá, nhưng không sao, có người chủ tốt chắc chắn bé sẽ mau múp míp nhanh thôi :frozesweat: :lau_mo_hoi:

miiucat

Cat hư lắm, em ở đấy cho ăn từng miếng mới ăn. Em đi cái bỏ luôn. vừa nãy ra rình thấy nàng ta ngửi ngửi rồi chui vào lồng... chết mất. Chắc phải mua cháo bón cho em ý thôi