• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhận mua và bán các bé mèo đáng yêu

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
meo 1976 said:
ban còn thuc thì vào yahoo bongbi12 mình gui anh luon cho
mình k dùng yahoo. bạn chụp ảnh rõ nét các bé rồi ghi thông tin của từng bé rồi gửi mail cho mình.

E thik nuôi mèo lắm nhưng mẹ ko cho e nuôi. E bùn nhìu lắmMẹ bảo nuôi mèo hôi và chật nhà ( bởi vì nhà e là nhà tập thể chỉ có 1 tầng. ) mặc dù vạy nhưng hàng xóm nhà e vẫn nuôi. E nhờ bác ý sang thuyết phục mẹ em thì sau khi bác về, Mẹ lại mắng e là lần sau ko bao h đk bảo người ngoài nói với bố mẹCó ai có lời khuyên giúp e thuyết phục đc mẹ e cho nuôi mèo ko? Giúp e vớiiiiii ✨✨✨ tks mọi người nhìu

Lovely girl_14 said:
E thik nuôi mèo lắm nhưng mẹ ko cho e nuôi. E bùn nhìu lắmMẹ bảo nuôi mèo hôi và chật nhà ( bởi vì nhà e là nhà tập thể chỉ có 1 tầng. ) mặc dù vạy nhưng hàng xóm nhà e vẫn nuôi. E nhờ bác ý sang thuyết phục mẹ em thì sau khi bác về, Mẹ lại mắng e là lần sau ko bao h đk bảo người ngoài nói với bố mẹCó ai có lời khuyên giúp e thuyết phục đc mẹ e cho nuôi mèo ko? Giúp e vớiiiiii ✨✨✨ tks mọi người nhìu
Bạn hỏi xem mẹ muốn bạn làm điều gì nhất, rồi 2 người cùng thảo luận.
Vd: bạn học sinh tiên tiến mẹ rất mong bạn học sinh giỏi, và bạn bảo nếu con được học sinh giỏi thì mẹ cho nuôi mèo nhé.
Nhưng chắc học sinh nên mẹ cũng muốn bạn chú tâm vào học.

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Lovely girl_14 said:
mình chưa trải qua chuyện này bh, vì nhà mình ai cũng thoải mái với con vật, trừ chó to quá thui. :D

Linh Chii

Member
Lovely girl_14 said:

mrjerry1996 said:
Bạn hỏi xem mẹ muốn bạn làm điều gì nhất, rồi 2 người cùng thảo luận.
Vd: bạn học sinh tiên tiến mẹ rất mong bạn học sinh giỏi, và bạn bảo nếu con được học sinh giỏi thì mẹ cho nuôi mèo nhé.
Nhưng chắc học sinh nên mẹ cũng muốn bạn chú tâm vào học.
nhưng lần trc e nuôi 1 con hamster nhưng vì bà e bảo nuôi chuột có dịch bệnh nên bán r. từ đó mẹ e rất ghét động vật. mẹ bảo con j` cx có dịch bệnh :Onion07:

Linh Chii

Member
Mình cx từng bị như bn :) Nhà mình cx là nhà tập thể. Mấy năm trc mình nuôi cả cún cả miu nhg mẹ cứ kêu ca, ko cho nuôi nên đành cho các bé đi T T. Mình lại rất thích động vạt nên sau bao nhiu năm xin xỏ, quét nhà, rửa bát, học hành :) Bh mẹ mình ms đoongf ý cho nuôi. Bn cx thử dùng mí cách này xem :))))

Lovely girl_14 said:
nhưng lần trc e nuôi 1 con hamster nhưng vì bà e bảo nuôi chuột có dịch bệnh nên bán r. từ đó mẹ e rất ghét động vật. mẹ bảo con j` cx có dịch bệnh :Onion07:
Mẹ bạn nói đúng, (con gì cũng có dịch bệnh) con người cũng có mà, người vẫn nuôi dc cơ mà, sao lại kì thị động vật thế. Mà hamster có dịch gì đâu, chuột bạch thì còn có thể người ta thí nghiệm xong ng ta thải ra để bán, thì bị dịch hạch.

mrjerry1996 said:
Mẹ bạn nói đúng, (con gì cũng có dịch bệnh) con người cũng có mà, người vẫn nuôi dc cơ mà, sao lại kì thị động vật thế. Mà hamster có dịch gì đâu, chuột bạch thì còn có thể người ta thí nghiệm xong ng ta thải ra để bán, thì bị dịch hạch.
vâng. sắp tới e sẽ thi vào cấp 2. nếu thi đỗ chuyên toán. mẹ e sẽ thưởng.e có thể xin mẹ nuôi mèo lúc ấy đk ko ạ? :unknw:

Lovely girl_14 said:
vâng. sắp tới e sẽ thi vào cấp 2. nếu thi đỗ chuyên toán. mẹ e sẽ thưởng.e có thể xin mẹ nuôi mèo lúc ấy đk ko ạ? :unknw:
cơ hội đến rồi đó, phát huy đi bạn xin luôn hôm nay đến hôm đấy thi đỗ thì mẹ cho con nuôi nhé

Benny so cute

YTC Developer
Lovely girl_14 said:
chị thấy lúc đó khá là ok ... có lẽ mẹ e chỉ ghét lông thú và dịch bệnh nên thử xin mẹ nếu cho nuôi sẽ nuôi thật tốt , coi nó như bạn , vv hoặc có thể là chỉ cho mèo ở ngoài sân or nhớ bảo mẹ la mèo sẽ đi vệ sinh đúng chỗ nhé