• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhận nuôi tất cả những em mèo, bất kể hình thức, giống chủng

Status
Không mở trả lời sau này.

miss_9d

Hix, mình vừa nhặt đc 1 em mèo hơn 1 tháng tuổi, tiếc là em ý lang thang nhiều ngày nên ốm yếu, quặt quẹo lắm, nặng nhất là bệnh đường ruột, bị tiêu chảy rất dữ. Mình đã cho em đi khám ở bệnh xá thú y và xin thuốc. 2 ngày nay em chỉ ăn cháo loãng trộn simecta, thuốc tiêu chảy cho lợn con 2 giọt 1 ngày và orezon pha loãng nhưng chưa có gì tiến triển. Nhà mình lại có 3 mèo lớn nên ko giữ lại đc, mình nhặt em ý về hôm mồng 2 âm đã bị sạc 1 trận rồi. Nhưng ko nỡ mặc kệ em ấy, mình sẽ cố chăm em ấy khá lên rồi cho đi hoặc có bạn nào hảo tâm biết cách chữa trị giúp giùm mình với. Mình sinh năm 91, ở Minh Khai-HN, điện thoại ll là 0915.886.948. Mình cảm ơn nhiều!

henneikenpro

YTC Developer
"Đã biết ăn cơm
không bị dị tật
Giống chủng không phân biệt
Không có biểu hiện của dại
Thời điểm cho nuôi không có bệnh tật"

Vậy không biết ăn cơm,bị dị tật và bệnh tật đầy mình thì bạn không nhận à,vậy đăng topic

"Nhận nuôi tất cả những em mèo, bất kể hình thức, giống chủng"
này nên làm gì,đặc biệt câu

"bất kể hình thức"
như vậy khi các bẽ nhiều quá rồi bạn sẽ làm gì,có biết jinlovecat một thời không bạn

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Cảm ơn bạn góp ý, mình viết bài còn rất nhiều điểm nhầm nhỡ, bạn thông cảm.
Còn về việc khi đã có quá nhiều mèo rồi thì sẽ làm gì ?
Mình nghĩ ý của bạn là mình có thể là 1 thằng lừa đảo, dùng mèo vào mục đích khác phải ko ?
Mình nói luôn cho bạn rõ, tuy topic với cái tile hoành tráng là nhận nuôi tất cả mèo... nhưng bạn biết số lượng các em mình nhận được thông qua topic này là bao nhiêu ko ? Thực tế chỉ có 3 em thôi bạn ạ, còn những em mèo mình ko nhận được mình đều giới thiệu cho các thành viên khác, như chị Fuu_chan, các chủ topic nhận nuôi mèo khác... v.v .....

Cảm ơn bạn ghé qua topic và góp ý. Mong bạn không hiểu nhầm....
:head_hot:

Status
Không mở trả lời sau này.