• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ các bạn định giá bé mèo cái ALN (4 tháng) màu hima này nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

ginzoomgem

YTC Developer
thế mới lạ chứ, nhìn tưởng thế mà bố mẹ chính xác lại là ALN em ạ. Mẹ màu hima, bố màu lilac, nguồn gốc từ nhà bạn Trung ở Trung Văn

anhvu2889

T.Viên Năng Động
ginzoomgem said:
thế mới lạ chứ, nhìn tưởng thế mà bố mẹ chính xác lại là ALN em ạ. Mẹ màu hima, bố màu lilac, nguồn gốc từ nhà bạn Trung ở Trung Văn
Vậy chắc 1 trong bố hoặc mẹ không thuần rồi. Nhìn chất lông không đều và cái đuôi, mặt... thế kia không phải của ALN thuần :D

Namkhanhpk

YTC Developer
Như anhvu đã nói. E mới vào 4rum. E cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Nhưng xem qua khuôn mặt. Đặc biệt là mũi. Rồi đập thẳng vào mắt mình là màu lông. Đảm bảo đây k phải là mèo thuần chủng. Nếu muốn biết rõ hơn thì lên mạng so khuôn mặt mèo là biết.
P/s ai ném gạch cứ ném. E mới vào nên k biết nhiều.

kittykute

Member
nhìn cái mũi tẹt, và mặt buồn tịt của nó là 34 rồi. Với lại đôi mắt của nó màu sắc không phải là màu đồng như của ALN. Chắc bố mẹ nó lai 34 rồi. Nhiều người bán hay nói không đúng nguồn gốc của mèo nên người mua cứ lầm tưởng nghe theo tin người bán. Phải có hình bố mẹ rõ ràng thì mới biết được.

minhquycva

YTC Developer
bạn định mua à? theo ý kiến riêng của mình thôi nhé : nếu dưới 3.5tr thì hãy mua

Ưu điểm : Mặt ba tư đẹp , trông nhanh nhẹn nghịch ngợm, chắc tầm 4-5 tháng nên dễ nuôi
Nhưng : là mèo lai, lông không hẳn thảm cũng không quá dài và xù( chứ không chuẩn theo kiểu exotic vừa lông thảm vừa mặt tịt) , không biết do chưa tắm hay không nhưng nhìn màu nhem nhuốc không hẳn đặc trưng hima lắm(màu không đều)
ý kiến chủ quan nên đừng ném đá =))

ginzoomgem

YTC Developer
Cám ơn nhận xét nhiệt tình của các bạn. Bé mèo này đã về nhà mới với giá khá đặc biệt đấy ạ. Xin close topic tại đây.

Status
Không mở trả lời sau này.