• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ntphuoc1983 cho mình hỏi các bạn trên diễn đàn này là mình có lừa lọc ai trên này chưa, chưa kể mình

Status
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi các bạn trên diễn đàn này là mình có lừa lọc ai trên này chưa, chưa kể mình bị lổ 2tr5, mình hỏi mua mèo toàn mấy bạn nói giá trên trời ko, mình chằng hề lừa lọc ai, các bạn hok bik gì cứ nói lung tung, mình ko vào web này nữa đâu vậy cũng được nổi tiếg rồi

cho mình hỏi là trên này ai là người đã bán mèo cho mình và ai là người mua mèo mình lên tiếng dùm cái :lac_dau: mấy bạn mắc cười ghê vậy đó, tự nhiên làm mình được nổi tiếng, mắc cở quá :le_luoi:

MeoXynh

Member
tomandjerry said:
cho mình hỏi là trên này ai là người đã bán mèo cho mình và ai là người mua mèo mình lên tiếng dùm cái :lac_dau: mấy bạn mắc cười ghê vậy đó, tự nhiên làm mình được nổi tiếng, mắc cở quá :le_luoi:
phải dùng từ chính xác là ''tai tiếng'' chứ nổi tiếng gì ở đây??? chúc mừng bạn chuẩn bị xây luôn 1 tòa cao ốc mà không cần mua gạch nhé!

miudoan

YTC Developer
giá mèo thế là bình thường, ai hét giá làm gì. Mỗi loại mèo có 1 giá riêng hết, còn k có tiền thì đừng lên mua làm j. Nói nta hét giá mà k nghĩ lại mình, mua 3t9 bán lại 7t, vậy ai hét giá? Trên diễn đàn này cũng có ai chào đón bạn đâu? Đừng có mơ mà ai bán cho bạn nữa. Người ta kinh doanh là xuất phát từ sự yêu mèo và muốn chia sẻ những giống mèo đẹp cho mọi người nên họ mới bán. Còn giá cao là do chủng loại mèo và 1 phần các bạn muốn tránh bọn "lái mèo" như bạn mua đi bán lại... haizzzzzzzzz mà mình nói chắc gì người như bạn hiểu được. Thui đi ngủ cho sướng..

P/s: S6 xưa toàn mấy người dễ thương sao mà cuối cùng lại có ngữ giống bạn thế?

miudoan said:
giá mèo thế là bình thường, ai hét giá làm gì. Mỗi loại mèo có 1 giá riêng hết, còn k có tiền thì đừng lên mua làm j. Nói nta hét giá mà k nghĩ lại mình, mua 3t9 bán lại 7t, vậy ai hét giá? Trên diễn đàn này cũng có ai chào đón bạn đâu? Đừng có mơ mà ai bán cho bạn nữa. Người ta kinh doanh là xuất phát từ sự yêu mèo và muốn chia sẻ những giống mèo đẹp cho mọi người nên họ mới bán. Còn giá cao là do chủng loại mèo và 1 phần các bạn muốn tránh bọn "lái mèo" như bạn mua đi bán lại... haizzzzzzzzz mà mình nói chắc gì người như bạn hiểu được. Thui đi ngủ cho sướng..

P/s: S6 xưa toàn mấy người dễ thương sao mà cuối cùng lại có ngữ giống bạn thế?
ban hok bik gi het, mình mua một con mèo bị nấm mất hết 2tr5, mình bán con kia mong lấy lại con mèo mình cho hàng xóm , 4tr+2tr5 la 6tr5 đó, sở dĩ mình đăng bán là sợ nó bị lây nấm con kia, nhưng mấy ngày rồi ma ko tháy nấm chắc nó ko lây, ban ko bik cứ nói lung tung, sao ko đi trách nguoi bán mèo benh cho mình mà đi trách mình, vô lý ghê, ko mua mèo nữa để tiền mua điện thoại sướng hơn :co_y_tuong_xau:

miudoan

YTC Developer
tomandjerry said:
ban hok bik gi het, mình mua một con mèo bị nấm mất hết 2tr5, mình bán con kia mong lấy lại con mèo mình cho hàng xóm , 4tr+2tr5 la 6tr5 đó, sở dĩ mình đăng bán là sợ nó bị lây nấm con kia, nhưng mấy ngày rồi ma ko tháy nấm chắc nó ko lây, ban ko bik cứ nói lung tung, sao ko đi trách nguoi bán mèo benh cho mình mà đi trách mình, vô lý ghê, ko mua mèo nữa để tiền mua điện thoại sướng hơn :co_y_tuong_xau:
bạn đâu trách được người bán, nhiều khi bé mới bị nấm chỉ có tí xíu nhưng tầm vài ngày nó phát ra rất nhiều, trước khi mua bạn cũng nên xem kỉ mèo mình muốn mua biểu hiện thế nào. Lỗi cũng 1 phần do bạn, bạn nên rút kinh nghiệm, chứ k nên bán cộng thêm tiền bạn bị lỗ vào bé kia. Vì nếu chủ bé biết được sẽ cảm giác thế nào? Mèo là loài nhạy cảm nên bé rất sợ khi bị chuyển chủ liên tục. Sau vụ này bạn nên rút kinh nghiệm lại đi.

miudoan said:
bạn đâu trách được người bán, nhiều khi bé mới bị nấm chỉ có tí xíu nhưng tầm vài ngày nó phát ra rất nhiều, trước khi mua bạn cũng nên xem kỉ mèo mình muốn mua biểu hiện thế nào. Lỗi cũng 1 phần do bạn, bạn nên rút kinh nghiệm, chứ k nên bán cộng thêm tiền bạn bị lỗ vào bé kia. Vì nếu chủ bé biết được sẽ cảm giác thế nào? Mèo là loài nhạy cảm nên bé rất sợ khi bị chuyển chủ liên tục. Sau vụ này bạn nên rút kinh nghiệm lại đi.
mình không có muốn mua mèo nữa đâu bạn yên tâm, để tiền xài sướng hơn, tự nhiên đòi mua mèo rối bị thiên hạ ném đá hic, còn bạn kia có nhiều hình đẹp ko đem lên tự nhiên đem tấm hình xấu lên chi vậy trời

hoanglan07z

YTC Developer
Rõ khổ với các AC. Nếu đã lỡ mua phải bé SK có vấn đề thì đành chịu tốn $ đưa đi thú y. âu cũng là cái duyên. Cố hết sức, sống đc hay ko là do trời. Nếu ko cứu đc là do mình ko duyên nuôi bé. Đợt mình mua 1 bé mèo ta bị tiêu chảy cấp. Lúc đầu cứ nghĩ bé lạ chỗ nên kêu biếng ăn rùi lả, lau người cho bé cột tạm bé trên ghế. Ai dè nhảy xuống treo cổ. Đem ra thú y. thì bị chẩn đoán tiêu chảy cấp chứ ko phải do treo cổ nhưng cuối cùng ko sống đc vì bé iu quá. Mình chôn bé trong chậu cây đại tướng quân trước nhà.

thanhgau

Member
:le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi: mắc cười, lúc nào cũng kêu lỗ 2,5 tr để ng ta thương, mình cún cũng 2.5tr, bố mẹ ko cho nuôi, cho ko thằng e họ nó nuôi cho có sao đâu, mua phải e mèo bị nắm, ko chăm đi còn đòi bán đổ bán tháo, vãi cả yêu thú cưng, thật là yeu cầu chủ web blok bạn này vĩnh viễn luôn đi :good_job:

VesperLynn

YTC Developer
tomandjerry said:
Tốt nhất bạn không nên nuôi mèo vì sẽ còn phát sinh nhiều chi phí và bệnh tật khác nữa, nếu đã muốn nuôi thì phải xác định là chăm sóc nó dù cho có chuyện gì xảy ra. Tết rồi tôi mua 1 bé mèo nấm về rồi lây hết cho cả đàn 4 con ở nhà, chăm từ đó đến giờ mới gần khỏi hết, chắc bạn chẳng tưởng tượng nổi cực như thế nào đâu, vợ chồng tôi còn bị lây nấm từ chúng nó nữa kìa :Onion36:

Status
Không mở trả lời sau này.