• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi rùa trong nhà có đen không nhỉ ? :)) AE vô đọc nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

llvllooncake

YTC Developer
động zậtt thì iu hết :157: :Onion12: ! Thix em nào thì nuôi em đóa chả tin 3 cái vụ xàm xàm kiêng cử :143164lsmokingg:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
chị Ngọc post bài này quá chuẩn

Bài này chị kiếm ở trên mạng, post về đây, cho anh em đọc giải trí :). Em cho ba mẹ đọc bài này :) Chắc chắn 2 bác sẽ đồng ý cho em mua liền liền :) . Không lo phản đối :)

tin hay không còn do từng người bạn à.

cái này thì bạn ko nên nói vì bạn đang thuyết phục ng khác tin
nhưng không ai có thì giờ để ngồi đọc hết những cái mà bạn viết đâu.

công nhận ^^! (nhưng bài viết của bạn ý khá công phu)
nghĩ đến rùa là người ta nghĩ đến sự chậm chạp.

ng ta nghĩ đến sự trường thọ nhiều hơn bạn àh
tàu thuỷ kiêng con này, vì nó chậm chạp, mà sóng gió thì không thể biết trước được để chấp nhận sự chậm chạp.
hàng không thì càng sợ, khi máy bay bị thất tốc, mất độ cao, áp suất giảm đột ngột, thì cả thế giới sẽ biết đến tên bạn

tuy nhiên, đường bộ sẽ thích vì nó có đầy đủ tiêu chí: chậm, chắc, an toàn!
mình thì ko vơ đũa cả nắm đâu, nhưng mà mình thấy những công trình ở việt nam hầu như đều chậm chạp, trì trệ, những tuyến đường thì sửa đến hàng tháng trời không xong, gây khó khăn, khổ sở cho người dân. những chiếc cầu, cơ sở hạ tầng thì nhanh xuống cấp, rút lõi công trình thì... có khi cố làm chậm so với kế hoạch để xin thêm tiền công quỹ.

vì hầu hết mấy ông chủ công trình đều kiêng nuôi rùa và mê tín (giống bạn)

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
Bài này chị kiếm ở trên mạng, post về đây, cho anh em đọc giải trí :). Em cho ba mẹ đọc bài này :) Chắc chắn 2 bác sẽ đồng ý cho em mua liền liền :) . Không lo phản đối :)

vẫn bị phản đối :sadcorner:

LordOfDark

Cả Dòng Họ Em Đều Nói Nui Rùa Ko Tốt, Vấn Đề Là Ng Ta Đem Thả, Mình Thì Bắt Nuôi, Em Cũng Nói Là Đem Thả Thì Cũng Bị Ng` Ta Bắt Mak` Thịt Thôi Mình Nuôi Tốt Chứ, Lại Nói Là Hôi Em Cũng Nói Là Em Thay Nc 1 Tuần 1 Lần, RỒi Lại Về Vấn Đề Đầu Tiên Mak` Đổ Thừa Ai Ko Cho Nui, Tại Nhỏ Nhất Nên Fai~ Nghe Bun` Gúm...........

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
EM XIN Ý KIẾN CHÚT NHÉ
...............................................
......................................................

Tui k có ý j nhưng mà hình như hactu chưa nhìn đọc kỹ bài của chị Ngọc.

Bài này dc chị í đọc dc rên mạng, thấy vui nên cóp về chia sẻ cho ae yêu rùa chứ có phải do chị í viết đâu.

Đọc là đọc cho vui vậy thôi chứ mỗi ng có cách riêng để chăm em ruà của họ sao cho tốt nhất mà.

:lau_mo_hoi:

nhangak

Turquoise Member
Bài viết của chị Ngọc là bài sưu tầm trên mạng do 1 người bán rùa viết,em có đọc rùi mà.

BeeBoo

T.Viên Năng Động
Nếu bạn muốn vuốt ve hay đánh đập? - Ok, cái mai trứ danh đủ láng o để bạn vuốt ve nựng nịu và cũng thừa đủ cứng để bạn... đấm vài cái xả xì trét.

Ngọc ơi sau này e có lấy bài viết trên mạng nhớ lọc ra những câu như vậy và sửa lại cho phù hợp với tiêu chí của 4rum nhé .... thanks e ...!!!

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Ngọc ơi sau này e có lấy bài viết trên mạng nhớ lọc ra những câu như vậy và sửa lại cho phù hợp với tiêu chí của 4rum nhé .... thanks e ...!!!

Cám ơn a Bee, e đã lọc sửa lại câu chuyện rồi :D. Hôm qua nhà e mất mạng, nên sáng nay mới online được :D.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Sự việc đã được giải quyết, Ngọc cũng đã sửa lại bài cho phù hợp. Vậy, Ngọc sẽ ẩn những comment không liên quan đến topic, và lock bài viết này :)

Status
Không mở trả lời sau này.