• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phát hiện lynhi LỪA ĐẢO

Status
Không mở trả lời sau này.

Moriarty

Member
Moriarty said:
Bạn đăng bán mèo cái 6 tháng, còn trong cái link mà a Effeil đưa ra thì nó là đực bạn nhé. https://www.facebook.com/photo.php?fbid=341058919275163&set=a.341058122608576.87372.100001131738644&type=3&theater

Cũng may là chưa kịp làm hại đến ai bạn ạ, chính mình là người đã bảo 2 người đặt mua mèo của bạn đòi lại tiền cho đến khi mọi việc được sáng tỏ, ok?

Cái này mình không bình luận =\

Bạn xác nhận con mèo trong ảnh không phải là con mèo đăng bán đúng không? Ảnh minh họa sao? Vậy tại sau người đặt tiền mua con đó lại up lên cả FB như thể họ sẽ nhận được chính xác con mèo đó ?

Mình biết hết bạn ạ, vì mình là người phát hiện ra và nói chuyện với người đặt mua con mèo đó.

Câu trước đá câu sau à? Do vận chuyển nên chưa lấy đc mèo và chụp ảnh, xong lại bảo là ai mua mèo cũng phải qua ít nhất 2 lần ảnh cụp thực tế??? Sao người mua này lại ko đc như vậy.

Bạn còn gì để giải thích nữa không?
Bạn cần phải thích là những vấn đề này này, chứ ko phải là bơm 1 2 tình tiết chả liên quan vào rồi coi đó là "ta đây có bằng chứng trong sạch" được.

Dotattung

Member
Theo mình nghĩ thì bạn lynhi không lừa đảo , bạn ý cũng đã nhập thành công bé exotic hyma kia và bé đã có chủ mới , còn về bé 34 mình nghĩ là chỉ cần 1 câu xin lỗi là xong mà , sao bạn cứ phải làm to chuyện lên thế nhỉ ?

Moriarty

Member
Dotattung said:
Theo mình nghĩ thì bạn lynhi không lừa đảo , bạn ý cũng đã nhập thành công bé exotic hyma kia và bé đã có chủ mới , còn về bé 34 mình nghĩ là chỉ cần 1 câu xin lỗi là xong mà , sao bạn cứ phải làm to chuyện lên thế nhỉ ?
Treo ảnh 1 con mèo CFA rồi đăng bán nó như thể chính là con mèo đó, để khách tưởng nhầm là còn mèo đó, bị phát hiện khách trả lại tiền rồi xin lỗi là xong? Thế nhỡ khách không phát hiện thì cũng mặc kệ? Mình ko làm to chuyện, không phải làm sai cứ xin lỗi là hết sai. Hành vi này ko phải lừa đảo thì là cái gì?

Với cả phiền mod @xx_Thanh_xx xem hộ nick Dotattung có phải là clone không với ạ, vừa lập nick ngày hôm nay cách đây mấy phút đã biết nhảy vào ngay topic này có chuyện mà comment rồi.

Dotattung

Member
Moriarty said:
Treo ảnh 1 con mèo CFA rồi đăng bán nó như thể chính là con mèo đó, để khách tưởng nhầm là còn mèo đó, bị phát hiện khách trả lại tiền rồi xin lỗi là xong? Thế nhỡ khách không phát hiện thì cũng mặc kệ? Mình ko làm to chuyện, không phải làm sai cứ xin lỗi là hết sai. Hành vi này ko phải lừa đảo thì là cái gì?

Với cả phiền mod @xx_Thanh_xx xem hộ nick Dotattung có phải là clone không với ạ, vừa lập nick ngày hôm nay cách đây mấy phút đã biết nhảy vào ngay topic này có chuyện mà comment rồi.
mình biết Ytc cũng đã lâu và cũng chẳng phải là Clone gì hết , nếu bạn lynhi thích thì bạn ý có thể tự vào tự cmt việc gì phải dùng clone , còn về bé 34 mình thấy đúng như kiểu treo đầu dê bán thịt chó thật nhưng nếu bạn đó chỉ cần nói 1 câu xl và hứa lần sau sẽ rút kinh nghiệm để đảm bảo uy tín là xong mà b , việc gì phải làm mọi chuyện thêm căng thẳng nhỉ ? Nếu bạn lynhi nhận lỗi vẫn không được thì bạn định khiến các mod band nick lynhi luôn chắc ! Đấy chỉ là những ý kiến riêng của mình thôi .

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chào các bạn!
Nick @Dotattung mới tham gia vào diễn đàn, tuy nhiên mình không thể chứng minh đó là nik ảo => chuyện này mình không xử lý
Bạn @lynhi buôn bán không trung thực, dùng hình ảnh của người khác mà không nói rõ => ban nick thành viên vĩnh viễn

Status
Không mở trả lời sau này.