• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

phải làm thế nào với mèo mướp con (~ 2-3 tuần tuổi) bị tách mẹ sớm? giúp e với kẻo tội nghiệp nó

Min-chan

hôm nay nhà e mới đi mua 1 con mèo mướp bé lắm ạ (~2-3 tuần tuổi). chắc do ko quen và lạ chỗ nên em nó cứ trốn hoài, bỏ sữa vào cũng không uống, cho bú bình cũng chẳng nên hồn, cứ suốt ngày "meo meo", trộn cơm cá cũng chỉ liếm láp 1 tý chứ chẳng ăn uống j nhiều cả. e thương nó lắm, biết là mèo bé thế này cần ở nhà thêm với mẹ nó, nhưng trong rổ còn mỗi em nó, mà nhìn bà ta đánh đập nó tội nghiệp lắm ạ. hơn nữa bà ta bảo nếu em này không bán được thì đem ra bãi rác vứt chứ ko mang về nhà với mẹ nó nữa. từ lúc mang về đến h chỉ kêu với trốn thôi ạ. e lo lắm, nhỡ e nó chết thì khổ thân. bh e chẳng biết làm gì hơn được cả, đến gần thì e nó phun phì phì, muốn cứu mà cũng chẳng cứu nổi T-T @@!
bây h e phải làm sao với nó đây các a c? cho ăn thế nào? ngủ ở đâu ạ? có sợ e nó chết ko ạ?