• Hiện tại Yeuthucung.com đang upgrade mã nguồn để tăng cường bảo mật & hạn chế spam nên các bạn truy cập có thể bị chập chờn. Mình sẽ thông báo chính thức khi hệ thống ổn định. Thân mến.

Pro nào hiểu biết về loài red eyes crocodile giúp em với !

em đang tìm hiểu về loài này . muốn biết về tập tính ( nó co hay cắn không , loài này có độc không ) và cách nuôi chúng .... prò nào biết chỉ em với. em cảm ơn ...
biết cách nuôi thì tháng sau em tậu 1 pé .... ai có thì bán giúp em lun ....thanks.

kuz4iluv

YTC Developer
Red eyed crocodile skink(REC skink) là 1 loài thằng lằn nhỏ sống ở các khu rừng nhiệt đới,đây là 1 loài thằn lằn nhút nhát và có 1 đặc điểm rất "độc" đó là khi sợ hãi,chúng có thể nằm im giả chết khiến cho 1 số người nuôi đã ném chúng đi :03: ,tuy vậy chúng khá là nhút nhát
size: trưởng thành vào khoảng 19cm
Mức độ khó nuôi: trung bình
Tuổi thọ: 15-20 năm
Thức ăn: chứ yếu là côn trùng như dế nhỏ,mealworms,super worms,gián nhỏ,....nguồn thức ăn trong môi trường nuôi nhốt phải đảm bảo vệ sinh và k cho ăn các loại thức ăn to hơn khoảng cách giữa 2 mắt của chúng,bổ sung canxi vitamin 1 tuần 1 lần để e nó k bị còi cọc nhé
Giới tính: các bạn xem qua các đặc điểm trên ảnh sau nhé :good_job:
Nhiệt độ,độ ẩm và ánh sáng: REC skink là loài hoạt động voà ban ngày,chúng cần 1 bóng đèn uvb 5.0 và 1 bóng đèn sưởi bật 12-18h/ngày,nhiệt độ điểm sưởi là 32 ° C, nhiệt độ trong chuồng vào khoảng 28 ° C và khu vực mát nhất của chuồng vào khoảng 24 ° C,lưu ý nhiệt độ ban đêm không được để dưới 22 ° C.độ ẩm yêu cầu từ 80-100% (lưu ý : ẩm chứ k phải ướt nhé)

chuồng nuôi: kích thước vừa đủ để nuôi 1 con REC skink là 80*40*45 (cm). setup 1 vài hang trú ẩn trong chuồng,1 khay nước to để chúng có thể bơi lội và ngâm mình,nên thêm 1 vài cành cây và lá giả cho giống tự nhiên :157: nền lót khuyên dùng là dớn,mùn dừa hoặc đất mùn, vệ sinh chuồng trại và thay nền lót 2 tuần/lần để tạo 1 không gian sạch sẽ cho e nó nhé :le_luoi:
bonus 1 số video về e nó
http://www.youtube.com/watch?v=hltl3aq-OxQ&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=1SPQvZRlN64
vì k biết tại sao lại k thể lập đc topic mới nên mình sẽ đưa topic này lên đầu trang để mọi người theo dõi nhé :03:

vietpetgarden.shop

YTC Developer
Mình nghĩ bạn là mem mới nên nuôi Green Iguana , rất dễ nuôi và giá cả cũng rất hợp lý nữa !