• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Q1] Mèo xiêm lai giá rẻ chỉ 200k cho mau bán được

tinytei

TinyTei
Bạn e nó bảo e bán 400k mà e giám fix còn 200k đấy chị ạ. Quá bận ko chăm nổi ~.~ Nhà còn con pé kia mới tròn 1th lun, tụi nó quậy quá mà e đi học từ 6h sáng => 9h tối, ở nhà mẹ vs bà lo nên cứ chửi hoài cơ
Thế mà ng ta ko mua thì thôi, còn ném gạch e nữa c ạ :(
Còn pé tuy k xinh như mèo thuần nhưng khỏe mạnh lắm

SweetJuly

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Up cho bé chóng về nhà mới, mua về sổ giun và tẩm bổ là nhanh chóng u nù thôi ấy mà, chị mua con bé apple về cân có 300g, chưa tói 1tháng chị vỗ lên đc 800 rùi!
Hic chị ui, chị chỉ em vỗ béo như thế nào với :( Em đón bé mèo kia về rồi, đặt tên là Mon. Mon hiền khô à, ăn không nhiều lắm, thích ăn cá nhưng em cứ sợ Mon bị sụt cân.Với lại em có đón bé Min là mèo Nga lai ta,đc 2 tháng tuổi, về em không vì ít xù hơn Mon mà thương ít hơn đâu,e chăm và chơi đùa nhiều lắm, nhưng Min cứ im im hoài,không chịu giỡn,ăn ít,chỉ ăn rồi ngủ thôi, vệ sinh tốt, nhưng bé đi tiểu hơi nặng mùi tí >.< e lo nhất là bé có vẻ như tự kỷ ấy,không chịu nô đùa...
Còn phần Mon thì e đã để cát vệ sinh vào cái thau to rồi, Mon đi tiểu vào đó,nhưng k hiểu sao không chịu ị...Bé cứ vào đó rồi loay hoay loay hoay xong chạy ra..2 hôm rồi bé không đi,có sao không chị? Hôm đầu tiên về bé lạ nhà nên ăn ít lắm,hôm nay ăn đỡ hơn rồi, nhưng em vẫn chưa thấy đi..Tối mai em với bé lên xe..e lo quá..Vì em chưa có nhiều kinh nghiệm, nên làm phiền chị quá...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
SweetJuly said:
Hic chị ui, chị chỉ em vỗ béo như thế nào với :( Em đón bé mèo kia về rồi, đặt tên là Mon. Mon hiền khô à, ăn không nhiều lắm, thích ăn cá nhưng em cứ sợ Mon bị sụt cân.Với lại em có đón bé Min là mèo Nga lai ta,đc 2 tháng tuổi, về em không vì ít xù hơn Mon mà thương ít hơn đâu,e chăm và chơi đùa nhiều lắm, nhưng Min cứ im im hoài,không chịu giỡn,ăn ít,chỉ ăn rồi ngủ thôi, vệ sinh tốt, nhưng bé đi tiểu hơi nặng mùi tí >.< e lo nhất là bé có vẻ như tự kỷ ấy,không chịu nô đùa...
Còn phần Mon thì e đã để cát vệ sinh vào cái thau to rồi, Mon đi tiểu vào đó,nhưng k hiểu sao không chịu ị...Bé cứ vào đó rồi loay hoay loay hoay xong chạy ra..2 hôm rồi bé không đi,có sao không chị? Hôm đầu tiên về bé lạ nhà nên ăn ít lắm,hôm nay ăn đỡ hơn rồi, nhưng em vẫn chưa thấy đi..Tối mai em với bé lên xe..e lo quá..Vì em chưa có nhiều kinh nghiệm, nên làm phiền chị quá...
Về ăn uống c đã tư vấn cho b này trc đó, e xem tham khảo thêm của các b khác nữa nè
http://www.yeuthucung.com/topic/57643-meo-an-gi/
Còn bé ko chịu ị thau cát e bế bé lại nắp cống tolet hay j xem, or gọi chủ cũ hỏi lúc trc bé đi ị ntn? Để còn bít mà dạy bé lại. Or nếu 2 bé đi chung 1thau thì nếu e k dọn ngay phân bé trc đi, có bé sẽ k chịu đi chung vào đâu, e hiểu chứ! Nên ở nhà c cg để mấy thau từ trên xuống dưới
Còn bé Min có thể bé vẫn còn lạ nhà, chưa chấp nhận thík nghi chỗ mới, chủ mới, bạn Mon mới, e nên cho bé thgian, cứ nô đùa ythg các bé thật tư nhiên, c tin thgian sau sẽ có kết quả tuỳệt vời cho e! ^^

@tinytei: chị đã thấy những ngôn từ miệt thị bé mèo này của e của nick minhtri j rồi, nhg topic đã close, nếu ở đây vẫn gặp lại, e nên bấm báo cáo vi phạm ngay cho admin xử lý, sao lại có thể miệt thị 1 bé mèo trg 1 dđàn yêu thú cưng như vậy đc!

tinytei

TinyTei
Bao Linh 85 said:
Về ăn uống c đã tư vấn cho b này trc đó, e xem tham khảo thêm của các b khác nữa nè
Còn bé ko chịu ị thau cát e bế bé lại nắp cống tolet hay j xem, or gọi chủ cũ hỏi lúc trc bé đi ị ntn? Để còn bít mà dạy bé lại. Or nếu 2 bé đi chung 1thau thì nếu e k dọn ngay phân bé trc đi, có bé sẽ k chịu đi chung vào đâu, e hiểu chứ! Nên ở nhà c cg để mấy thau từ trên xuống dưới
Còn bé Min có thể bé vẫn còn lạ nhà, chưa chấp nhận thík nghi chỗ mới, chủ mới, bạn Mon mới, e nên cho bé thgian, cứ nô đùa ythg các bé thật tư nhiên, c tin thgian sau sẽ có kết quả tuỳệt vời cho e! ^^

@tinytei: chị đã thấy những ngôn từ miệt thị bé mèo này của e của nick minhtri j rồi, nhg topic đã close, nếu ở đây vẫn gặp lại, e nên bấm báo cáo vi phạm ngay cho admin xử lý, sao lại có thể miệt thị 1 bé mèo trg 1 dđàn yêu thú cưng như vậy đc!
Em ức lắm c ạ. Rõ ràng mình buôn bán minh bạch ko phá hoại ai :(
Thế mà nó vào bảo mèo e bị này bị nọ ...

SweetJuly

YTC Developer
Bao Linh 85 said:

Dạ, em cho 2 bé 2 thau cát riêng, ăn uống và nệm ngủ riêng luôn. Hic hôm nay em lại đưa 2 đứa về quê thăm nhà, nhà này chưa quen lại đi du lịch nữa rồi >.< . Hi vọng sẽ ổn. Em cảm ơn chị nhiều ^^

silvershark8x

T.Viên Năng Động
dangminhtri said:

kaka , bán giá đó mặc mai có người bị dụ , chứ 4-500k có ma nó rước
Nhắc nhở thành viên dangminhtri comment đúng mực trong topic của người khác, comment của bạn được hiểu theo chiều hướng cố tình phá hoại topic của người khác, thiếu tôn trọng chủ topic. Mọi comment ko phù hợp sẽ bị ẩn, đây là lần đầu mình cảnh cáo, nếu còn tái diễn sẽ ban nick cảnh cáo 1 tháng.

khoamax

T.Viên Năng Động
phụ em 1 tay nè