• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Q1 NỮ HOÀNG MÈO ALN 2,5 THÁNG

baoanh_2015

Member
MÈO BA MẸ ALN SÁM XANH, NHẬP TỪ NƯỚC NGOÀI VỀ. BẦY TRƯỚC ĐƯỢC HAI BÉ CÁI, BẦY NÀY ĐẺ 1 TRAI 2 GÁI. XIN NÓI RÕ CẶP MÈO NÀY ÔNG NƯỚC NGOÀI CHO ANH MÌNH NÊN A MÌNH CHỈ NUÔI CHƠI CÓ 1 CẶP DUY NHẤT NÊN TUYỆT ĐỐI KO LAI TẠP. ĐẶC BIỆT HAI BÉ KIA ALN BÌNH THƯỜNG CHỈ CÓ BÉ GÁI NÀY LÔNG HƠI DÀI VÀ XÙ BÔNG NHƯ BÔNG GÒN VÀ ĐẸP MÊ HỒN.BÉ LÀ TUYỆT PHẨM CỦA ALN (NỮ HOÀNG HEHHE) CÁC BẠN MUỐN XEM VIDEO THÌ KẾT ZALO VÀ XEM TRÊN FB MÌNH. NAY MÌNH TÌM CHỦ CÓ ĐIỀU KIỆN ĐỂ CHĂM SÓC TỐT NHẤT CHO E NÓ. GIÁ VỀ NHÀ MỚI 4TR5 MÌNH KO TIẾP CÒ LÁI NT DT TRẢ GIÁ TỐN THỜI GIAN HAI BÊN. CÓ FIX LỘC CHO BÉ VỀ NHÀ MỚI. NHÀ Ở BÌNH DƯƠNG CÓ SHIP Q1 TPHCM. MÈO ALN 100% CÓ BA MẸ TẠI NHÀ ANH MÌNH CÁC BẠN NGHI NGỜ LAI TẠP THÌ XUỐNG TẬN NHÀ XEM BA MẸ BÉ XẼ RÕ. CÁC BẠN IU BÉ THÌ CALL 01689703542 NO SMS
MÌNH CŨNG KO HIỂU SAO BÉ LẠI RA LÔNG NHƯ VẬY VÌ ANH MÌNH CHỈ NUÔI 1 CẶP DUY NHẤT VÀ TINH HAY KO THÌ TÙY CÁC BẠN. CỨ QUA NHÀ XEM XẼ RỎ NHA.
ĐÂY VIDEO BÉ

VÀ ĐÂY VIDEO BA MẸ VÀ ANH TRAI BÉ

Last edited:

NgoHoangBaoNam

Active Member
Đương nhiên là nhìn kĩ rồi..... Mới dám phán. Thế bạn nuôi mèo bao lâu rồi mà ko hiểu dc là gen aln trội hơn so vs gen ald ak? Nếu cho phối 1 con ald vs 1 con aln thuần thì nó sẽ cho ra bầy con có kiểu hình aln. Nhưng nếu con aln đó tiếp tục được làm giống thì bầy con sau này sẽ ra có con long ngắn và con lông dài....

CHUỒN CHUỒN CON

Active Member
Đúng đấy
Đương nhiên là nhìn kĩ rồi..... Mới dám phán. Thế bạn nuôi mèo bao lâu rồi mà ko hiểu dc là gen aln trội hơn so vs gen ald ak? Nếu cho phối 1 con ald vs 1 con aln thuần thì nó sẽ cho ra bầy con có kiểu hình aln. Nhưng nếu con aln đó tiếp tục được làm giống thì bầy con sau này sẽ ra có con long ngắn và con lông dài....[/QUOTE

CHUỒN CHUỒN CON

Active Member
Đúng đấy
Đương nhiên là nhìn kĩ rồi..... Mới dám phán. Thế bạn nuôi mèo bao lâu rồi mà ko hiểu dc là gen aln trội hơn so vs gen ald ak? Nếu cho phối 1 con ald vs 1 con aln thuần thì nó sẽ cho ra bầy con có kiểu hình aln. Nhưng nếu con aln đó tiếp tục được làm giống thì bầy con sau này sẽ ra có con long ngắn và con lông dài....[/QUOTE

CHUỒN CHUỒN CON

Active Member
Bây giờ cái gì cũng làm giả được hết : tiền bạc ,bằng cấp ,giấy tờ mèo chó cũng vậy
Cho nên chỉ tin tưởng nhập có giấy tờ và mã số chip ( vì khi dùng máy rọi có mã số chip ta tra lên mạng sẽ biết chủ trại mèo chó của nó sẽ biết thật giả ) mà cũng chưa chắc đâu nha. Nếu " trộm long tráo phụng..."
Chứ mà từ nhập " miệng" thì nhiều lắm ai ai cũng có mèo nhập " miệng " hết. Lý do mất giấy do di dời chuyển nhà nghe riết thuộc lòng. Sau này ai đó làm ơn sáng tạo hơn 1 chút là nói bị cháy nhà nên không còn giấy tờ cho nó hay hơn. Giấy tờ gia phả phả hệ mèo chó nói chung rất quan trọng để nói lên đẳng cấp giá trị của chúng. NHƯNG sự thật quan trọng hơn nhiều .để người mới chơi đừng lệch lạc kiến thức hiểu sai nguồn gốc cách phân biệt nào là thuần chủng 100%.
•Thuần chủng 100% là phải có giấy tờ chứng minh kèm mã số chip ( dùng máy soi chíp để biết mã số )
•Thuần chủng 100% cho dù đời con cháu chắc chít dù thế hệ sau sinh sản 100 con hay 1000 con đều giống nhau kiểu hình như đúc nếu có 1 con khác cũng k phải thuần chủng 100%
Còn mà trộm lông tráo phụng giấy tờ hay cấy chip của con đã chết vào con khác không thuần chủng cũng như không thuần chủng .giấy tờ giả qua thế hệ đời con cháu sẽ biết ngay qua kiểu hình. ( mà mọi người cứ gọi là nhập " miệng" hay thuần chủng 100%. Mất giấy do chuyển nhà di dời... ). Có câu "người bán không bao giờ lầm
Chỉ có người mua mới lầm "
Thân chào nhé!

peppermint

Active Member
Mình để ý bạn BaoAnh nói chuyện rất gắt gỏng, nếu bạn chưa có kiến thức về loại mèo thì nên lắng nghe ý kiến góp ý của mọi người, mình bán đồ trên diễn đàn yêu thú cưng thì ngta có quyền bình luận. Nếu ko muốn các thành viên vào bình luận thì bạn nên bán nơi khác, nơi ko cho thành viên vào comment.

NgoHoangBaoNam

Active Member
Mình để ý bạn BaoAnh nói chuyện rất gắt gỏng, nếu bạn chưa có kiến thức về loại mèo thì nên lắng nghe ý kiến góp ý của mọi người, mình bán đồ trên diễn đàn yêu thú cưng thì ngta có quyền bình luận. Nếu ko muốn các thành viên vào bình luận thì bạn nên bán nơi khác, nơi ko cho thành viên vào comment.
Like.....

NgoHoangBaoNam

Active Member
Bạn đừng có nói chuyện vs cái giọng điệu như thế bạn ak. Bạn đem 1 con mèo ald rao bán vs giá của một con mèo aln. Còn nói nó là aln thì có nghĩa là lừa đảo ( dù ko biết hay cố tình không biết ). Chuyện này ko chi của riêng ban đâu. Cứ nhờ admin vào giai quyết là nhanh gọn lẹ nhất.....

baoanh_2015

Member
MÌNH CŨNG KO HIỂU SAO BÉ LẠI RA LÔNG NHƯ VẬY VÌ ANH MÌNH CHỈ NUÔI 1 CẶP DUY NHẤT VÀ TINH HAY KO THÌ TÙY CÁC BẠN. CỨ QUA NHÀ XEM XẼ RỎ NHA. CÒN BẠN NÓI MÌNH LỪA ĐẢO THÌ CỨ ĐẾN TẬN NHÀ ANH MÌNH XEM CHO RÕ. MÌNH KO CHUYÊN BÁN MÈO CHỈ BÁN KHI MÈO NHÀ ANH MÌNH ĐẺ. BẠN CỨ XEM LẠI HỒ SƠ MÌNH TRƯỚC MÌNH CŨNG BÁN 1 CẶP MÈO ALN BẦY TRƯỚC. NHƯ BẠN NÓI ANH MÌNH CÓ 1 CẶP MÈO ALN MÌNH ĐÃ ĐĂNG VIDEO , ĐÂU KHÙNG ĐIÊN GÌ CHO LAI VỚI CON LÔNG DÀI VÀ CŨNG KO RÃNH. NHƯ TIÊU ĐỀ A MÌNH NUÔI CẶP ĐÓ CHƠI VÌ ÔNG NƯỚC NGOÀI CHO, CÒN NGOÀI RA KO CÒN 1 CON MÈO NÀO KHÁC.
HÌ TẠI BÉ NÀY ĐỘT BIẾN LÔNG DÀI MÀ LẮM CHUYỆN. MÌNH KO TRÁCH BẠN VÌ NHÌN VÀO BÉ NHƯ MÈO ALN HÌ, NHƯNG MÌNH NÓI LÀ SỰ THẬT CÁC BẠN MUỐN KIỂM CHỨNG CỨ QUA NHÀ XEM TRỰC TIẾP CHO RÕ. MÌNH KO BỊ ĐIÊN KHI ĐƯA 1 CON MÈO ALD MÀ NÓI LÀ ALN VÀ BÁN ĐỂ LỪA CÁC BẠN LÀM GÌ VÌ BÉ RẤT ĐẸP VÀ LÔNG XÙ LẮM, MÌNH CHƯA THẤY 1 CON MÈO ALD CON NÀO, NHƯNG MÌNH TINH BỘ LÔNG NÓ RẤT KHÁC VÌ CÓ SỚ SỚ TỪNG MẢNG VÀ RẤT DÀY XÙ. MÌNH CŨNG KO CHUYÊN VỀ MÈO NÊN CŨNG KO RÀNH. CÒN BẠN NÓI MÌNH LỪU ĐẢO THÌ CỨ KÊU ADD KIỂM TRA XEM CÓ PHẢI CÁCH ĐÂY RẤT LÂU MÌNH CŨNG ĐĂNG BÁN 1 CẶP MÈO ALN NHƯ VẬY. VÌ MÌNH KO CÓ ĐÓNG TOP PIC NÊN TIN CŨ VẪN CÒN. BẠN CỨ VÀO ĐÓ MÀ XEM . MÌNH CŨNG CHẢ SỢ GÌ VÌ SỰ THẬT CÓ SAO MÌNH NÓI VẬY MÌNH KO NÓI SAO HAY LỪU AI NÊN KO GÌ PHẢI SỢ BẠN MUỐN THÌ CỨ KÊU ADD VÀO KIỂM TRA NHA.

MÌNH CŨNG KO HIỂU SAO BÉ LẠI RA LÔNG NHƯ VẬY VÌ ANH MÌNH CHỈ NUÔI 1 CẶP DUY NHẤT VÀ TINH HAY KO THÌ TÙY CÁC BẠN. CỨ QUA NHÀ XEM XẼ RỎ NHA. CÒN BẠN NÓI MÌNH LỪA ĐẢO THÌ CỨ ĐẾN TẬN NHÀ ANH MÌNH XEM CHO RÕ. MÌNH KO CHUYÊN BÁN MÈO CHỈ BÁN KHI MÈO NHÀ ANH MÌNH ĐẺ. BẠN CỨ XEM LẠI HỒ SƠ MÌNH TRƯỚC MÌNH CŨNG BÁN 1 CẶP MÈO ALN BẦY TRƯỚC. NHƯ BẠN NÓI ANH MÌNH CÓ 1 CẶP MÈO ALN MÌNH ĐÃ ĐĂNG VIDEO , ĐÂU KHÙNG ĐIÊN GÌ CHO LAI VỚI CON LÔNG DÀI VÀ CŨNG KO RÃNH. NHƯ TIÊU ĐỀ A MÌNH NUÔI CẶP ĐÓ CHƠI VÌ ÔNG NƯỚC NGOÀI CHO, CÒN NGOÀI RA KO CÒN 1 CON MÈO NÀO KHÁC.
HÌ TẠI BÉ NÀY ĐỘT BIẾN LÔNG DÀI MÀ LẮM CHUYỆN. MÌNH KO TRÁCH BẠN VÌ NHÌN VÀO BÉ NHƯ MÈO ALN HÌ, NHƯNG MÌNH NÓI LÀ SỰ THẬT CÁC BẠN MUỐN KIỂM CHỨNG CỨ QUA NHÀ XEM TRỰC TIẾP CHO RÕ. MÌNH KO BỊ ĐIÊN KHI ĐƯA 1 CON MÈO ALD MÀ NÓI LÀ ALN VÀ BÁN ĐỂ LỪA CÁC BẠN LÀM GÌ VÌ BÉ RẤT ĐẸP VÀ LÔNG XÙ LẮM, MÌNH CHƯA THẤY 1 CON MÈO ALD CON NÀO, NHƯNG MÌNH TINH BỘ LÔNG NÓ RẤT KHÁC VÌ CÓ SỚ SỚ TỪNG MẢNG VÀ RẤT DÀY XÙ. MÌNH CŨNG KO CHUYÊN VỀ MÈO NÊN CŨNG KO RÀNH. CÒN BẠN NÓI MÌNH LỪU ĐẢO THÌ CỨ KÊU ADD KIỂM TRA XEM CÓ PHẢI CÁCH ĐÂY RẤT LÂU MÌNH CŨNG ĐĂNG BÁN 1 CẶP MÈO ALN NHƯ VẬY. VÌ MÌNH KO CÓ ĐÓNG TOP PIC NÊN TIN CŨ VẪN CÒN. BẠN CỨ VÀO ĐÓ MÀ XEM . MÌNH CŨNG CHẢ SỢ GÌ VÌ SỰ THẬT CÓ SAO MÌNH NÓI VẬY MÌNH KO NÓI SAO HAY LỪU AI NÊN KO GÌ PHẢI SỢ BẠN MUỐN THÌ CỨ KÊU ADD VÀO KIỂM TRA NHA.

Mèo ALN lai với mèo ALN vẫn có thể ra đc mèo ALD. Vì ALD cũng từ ALN mà ra, xét về mọi thứ thì ALN và ALD ko khác j nhau ngoại trừ bộ lông. Các bạn có thể xem thêm thông tin

Còn về việc mèo bố mẹ bạn nhập thì sẽ khó xác định nếu ko có giấy tờ :( tờ giấy quyết định giá trị. Vả lại mèo mẹ trong clip bạn mình thấy có đuôi ko giống như mèo ALN thuần chủng.

Và bé bạn rao bán chính xác là Anh Lông Dài

meothuduc

Member
Bạn nên lắng nghe góp ý của mọi người sẽ hay hơn, đừng nên đem khư khư ý kiến cá nhân của mình lên đầu, bạn làm vậy sẽ tạo ra scandal cho đàn mèo nhà bạn và cả cặp giống thì sau này bạn muốn bán cũng rất khó khăn, bạn nên đem lý thuyết sinh học về lai tạo giống ra xem lại, vì bạn ko thấy dc nhưng đời trước của cặp giống bạn đang có nên bạn ko nên chắc như bắp là cặp của bạn là thuần 100%, biết đâu gen lặng của cha mẹ đa gặp nhau nên mới cho ra đàn con như vậy. Chúc bạn sẽ mau sớm tìm dc chủ tốt cho mấy bé.