• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Q8. Mình cần cho em mèo Anh lông dài. hic

boyangel

Do mình vừa đi học và đi làm nên không có thời gian và điều kiện chăm sóc, nên mình đành "cho" em mèo Anh lông dài( màu vàng là cái nha ) 2 năm tuổi đã triệt sản ( ko đẻ được nha mấy bạn )Em ngoan hiền, biết nghe lời. bạn nào yêu thích mèo và có điều kiện chăm sóc tốt cho em nó.
p/s do mình ko chăm sóc tốt nên bé hơi ốm. Ưu tiên Bạn nào gần cầu Nguyễn Tri Phương Quận 8 càng tốt nhé! để lâu lâu mình qua thăm em nó. hic Mình muốn tìm chủ tốt, thay mình chăm sóc cho em nó, em nó tội nghiệp lắm rồi, mấy bạn kinh doanh mèo thì làm ơn tha cho mình nha.
Mong tin từ các bạn,,,

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Mình vừa đi học, vừa đi làm, vừa đi chơi 7/7 mà đàn mèo 4 con cả lông ngắn lẫn lông dài được mình chăm sóc vẫn béo tốt, vẫn đc chải lông, vẫn đc tắm rửa, vẫn đc tiêm phòng tầy giun định kỳ,...

Tất cả là do bạn có còn tình yêu thương với chúng nó hay không thôi. Chứ cái kiểu lúc đầu hứng thì mua, một thời gian sau chán thì bán thì cho như bạn, mình cũng mong có bạn sẽ sớm nhận mèo của bạn để nó thoát khỏi bạn.

Cho mèo khi nó ốm đói thì chẳng khác nào vứt bỏ nó cả, nếu bạn biết suy nghĩ thì dành 2 lần 5 phút 1 ngày cho nó ăn uống đầy đủ xem nó có còn ốm đói không? Nó khỏe mạnh thì mới có người nhận. Chẳng ai muốn nhận mèo ốm đói cả. Trừ phi bạn gửi vào trại mèo cơ nhỡ. HẾT!

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
Eiffel*FR said:
Mình vừa đi học, vừa đi làm, vừa đi chơi 7/7 mà đàn mèo 4 con cả lông ngắn lẫn lông dài được mình chăm sóc vẫn béo tốt, vẫn đc chải lông, vẫn đc tắm rửa, vẫn đc tiêm phòng tầy giun định kỳ,...

Tất cả là do bạn có còn tình yêu thương với chúng nó hay không thôi. Chứ cái kiểu lúc đầu hứng thì mua, một thời gian sau chán thì bán thì cho như bạn, mình cũng mong có bạn sẽ sớm nhận mèo của bạn để nó thoát khỏi bạn.

Cho mèo khi nó ốm đói thì chẳng khác nào vứt bỏ nó cả, nếu bạn biết suy nghĩ thì dành 2 lần 5 phút 1 ngày cho nó ăn uống đầy đủ xem nó có còn ốm đói không? Nó khỏe mạnh thì mới có người nhận. Chẳng ai muốn nhận mèo ốm đói cả. Trừ phi bạn gửi vào trại mèo cơ nhỡ. HẾT!
Like mạnh. Nhà mình 23 con những cung tam, cho an, so giun, kham benh dung dinh kj.

boyangel

Cảm ơn các bạn đã dành chút ít thời gian quý báu quan tâm đến topic này, mình đã tìm được chủ mới cho bé rồi. Mỗi người có 1 hoàn cảnh bạn à, các bạn là người có ăn có học, nên dành thời gian quý báu của mình làm việc gì có ích hơn là qua nhà người khác nói móc nhau như vậy. Thân!

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
boyangel said:
Cảm ơn các bạn đã dành chút ít thời gian quý báu quan tâm đến topic này, mình đã tìm được chủ mới cho bé rồi. Mỗi người có 1 hoàn cảnh bạn à, các bạn là người có ăn có học, nên dành thời gian quý báu của mình làm việc gì có ích hơn là qua nhà người khác nói móc nhau như vậy. Thân!
Nói móc? Mình nói thẳng thắn thật thà, có gì bạn ko hiểu trong câu cú mình phát biểu hay sao mà kêu mình nói móc? :|
Quá mừng khi mèo của bạn tìm đc chủ mới.
Còn phần bạn, lần sau tự rút kinh nghiệm bản thân mà nếu có nuôi chó mèo thì chăm sóc cho tử tế chứ đừng viện cớ hoàn cảnh. Thấy sai ko nhận cho nó tiến bộ ngồi đó kêu oan, trách ai nói móc...
Tập lớn dần đi.

Mình luôn đã, đang và sẽ làm nhiều điều có ích hơn bạn nghĩ. Thêm nữa nhưng cái mà mình đang nói tring topic này ko phải là đang làm điều có ích hay sao :-j

alice.4387

T.Viên Năng Động
Ủa!!!mình đọc rỏ ràng là b này cho mèo chứ đâu có bán mèo,mà cũng ngộ,ai cũng có hoàn cảnh riêng,kẻ giàu ng nghèo,ng ta ko nuôi nổi nữa thì ng ta cho ng khác,chứ ng ta đâu có bán buôn gì đâu.phê phán là phải dàh cho nhữg ng thích thì mua,hết thích thì bán.chuyện đăng cho mèo này mình thấy rất đơn giản.chẳng tí phức tạp nào để mọi ng soi mói cả

boyangel

Thôi chuyện của ai nấy làm, việc của mình là tìm được 1 cô chủ tốt bụng cho bé mèo iu của mình là mình vui rồi, còn chuyện của bạn " Eiffel*FR"
là đi từng toppic bới rác. ok thì " chó cứ sủa và đoàn người cứ đi " hihii chúc bạn bới thật nhiều rác nha... Thân ^^
"

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
boyangel said:
Thôi chuyện của ai nấy làm, việc của mình là tìm được 1 cô chủ tốt bụng cho bé mèo iu của mình là mình vui rồi, còn chuyện của bạn " Eiffel*FR"
là đi từng toppic bới rác. ok thì " chó cứ sủa và đoàn người cứ đi " hihii chúc bạn bới thật nhiều rác nha... Thân ^^
"
Đúng là đồ não bò não heo. Lượn đi looser.
những người mở mồm ra nói người khác "chó" như bạn xã hội ko thiếu, và người ta gọi là thành phần gì thì bạn tự hiểu. :\ Chúc học tập tốt và cố gắng thành công.

boyangel

Không biết đứa nào não bò, não heo nữa. bạn kiểm tra lại xem đầu bạn có não hay không đã chắc là ko rồi. hihiiii Gặp mình là hiền đó, chứ mấy đứa khác mà bạn đi phá toppic nó là nó tìm tận nơi vả vô mặt bạn rồi, à vả cả gia tộc, dòng họ đấy chứ! Rãnh rỗi thì lo công việc đi, đừng lên đây mà làm anh hùng bàn phím nữa, ko tốt cho dòng họ, gia tộc của bạn đâu.