• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

rùa 3 gờ của tuôi săn cá ^^

nhangak

Turquoise Member
hay quá,cuối cungf cũng có người "khuất phục" dc loại rùa biếng ăn này rùi :clapping: Chúc mừng anh nha

lazymen

T.Viên Năng Động
hay quá,cuối cungf cũng có người "khuất phục" dc loại rùa biếng ăn này rùi :clapping: Chúc mừng anh nha

rùa ăn nhiều loại thức ăn rồi, nhưng nay mới săn được cá mồi ^^, thks thks

lazymen

T.Viên Năng Động
Trùm 3Gờ đây rùi, giống rùa giá rẻ khó nuôi đã bị khuất phục.

Hâm mộ quá :clapping: .

P/s: Vẫn còn đang buồn, hic :sadcorner:

cảm ơn nhiều nhé, đừng mãi buồn vì quá khứ, nghĩ về tương lai thật tích cực và chăm sóc tốt những em còn lại, :D
bạn này vui tính nhỉ, cả cá chọi :)))

cá chọi này là cá chọi cái, mình mua 2k 1 em thôi bạn, gioogsn cá này ăn tạp và không đòi hỏi nước sạch, mình dùng nó để dọn chất thải của rùa và vụn thức ăn, khi rùa ăn cá mồi sẽ có rất nhiều vảy cá rơi ra trong nền rất mất thẩm mĩ, cá chọi sẽ dọn sạch, hơn nữa rùa không hề thích ăn cá chọi :) chưa bao giờ mình thấy nó cố gắng bắt cá chọi dù nó có lù đù hơn cá mồi rất nhiều :)

salem1604

rùa 3 gờ nhìn chung là khó nuôi hơn các loại rùa khác 1 chút. nhưng nếu biết cách nuôi thì mọi chuyện sẽ đơn giản thôi.mình thấy rất nhiều người kêu rùa này biếng ăn nhưng theo minh quan sát rùa 3 gờ nhà mình nuôi thì thấy không lười ăn chút nào .nếu biết cách mọi chuyện sẽ khác. :gongxi-1:

lazymen

T.Viên Năng Động
cho các bác coi xí ảnh rùa hộp lưg đen kute nhà em nha :D

nhìn con tép ngon nhỉ? =P~=P~=P~

ngon thì nhích liền :p

ôi ngon vãi >"<
:laughing::laughing::laughing::laughing:

mi ăm mi ăm

:x:x:x ực

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Lúc trước cũng nuôi một em rùa hộp, chung lứa với tụi ba gờ. Em này sau khi ăn no thì ko chịu ngủ mà tối lén bò ra khỏi chuồng xong làm "biệt kích dù" :sadcorner: , rơi từ tầng 5 xuống đất :lau_mo_hoi: . Sáng hôm sau xách xe đi học ra thấy thì ..... :ngoi_xom: .

Giống rùa hộp dễ nuôi, lại dễ thương với hiền hơn tai đỏ :03: , định làm một cặp mà ba má ghét tanh, cấm luôn :dead:

lazymen

T.Viên Năng Động
Lúc trước cũng nuôi một em rùa hộp, chung lứa với tụi ba gờ. Em này sau khi ăn no thì ko chịu ngủ mà tối lén bò ra khỏi chuồng xong làm "biệt kích dù" :sadcorner: , rơi từ tầng 5 xuống đất :lau_mo_hoi: . Sáng hôm sau xách xe đi học ra thấy thì ..... :ngoi_xom: .

Giống rùa hộp dễ nuôi, lại dễ thương với hiền hơn tai đỏ :03: , định làm một cặp mà ba má ghét tanh, cấm luôn :dead:

uhm, rùa hộp ăn đủ thứ trên đời hết mà, cá tôm cua ốc rau thịt, gì nó cũng ăn, giờ em nó béo lòi ra, thụt đầu ở đít thụt dít thì tòi đầu TT..TT