• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa núi vàng nhà mới mua

nhangak

Turquoise Member
Đi phân khô thì không sao, nhưng em tránh cho nó ăn nhiều chuối nhé, chuối chứa nhiều photpho nên ăn nhiều không tốt đâu :D Các cục cưng vẫn khoẻ chứ em :D

Quá khỏe ý chứ,sau này em up ảnh lên cho:)

CrixFrank

YTC Developer
@CrixFrank: Con này đích thị là phái yếu bác ạ :D Nhưng em nhìn như vậy chắc size cũng phải 12cm là ít rồi chứ. Vì con size 10 e bán cho bé Nhắng bé xíu xiu à,

cá đê cá đê, kêu chủ thớt cho kết quả nào :good_job: Rùa e nuôi gần nửa năm r e hok biết sao, cá đê cá đê :157:

nhangak

Turquoise Member
Ngoài thiên nhiên rùa uống rất ít nước, cái lớp vảy ở chi trước phát triển là để tránh tình trạng mất nước qua da. Vì thế phân rùa trong tự nhiên thường khô queo và ít mùi hơn mt nuôi nhốt rất nhiều vì nước trong phân được hấp thu tối đa, còn nuôi nhốt thì ăn trái cây mọng nước thả ga. Nhờ mua được con Sứt Mai của a Diệt7 mới biết được điều này, cu cậu là dân miền núi chính thống, vừa mới về là ị 1 cục rắn, ít mùi, cho ăn cà thả ga là hôi rình >

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Ừ, chị cũng thấy thế. Mấy tuần nay khôgn về nhà nên không lấy được rau sạch. Sợ cho bé ăn rau ở đây có thuốc sâu nên không cho ăn, toàn phải cho nó ăn cà chua => đi ị nhìn vừa hôi vừa bẩn. Lâu lâu nó còn thả bom nguyên tử vô quần c, lúc đang bế nó nữa chứ :D

nhangak

Turquoise Member
@BoBeouuu: Ừ, chị cũng thấy thế. Mấy tuần nay khôgn về nhà nên không lấy được rau sạch. Sợ cho bé ăn rau ở đây có thuốc sâu nên không cho ăn, toàn phải cho nó ăn cà chua => đi ị nhìn vừa hôi vừa bẩn. Lâu lâu nó còn thả bom nguyên tử vô quần c, lúc đang bế nó nữa chứ :D

sao chị không cho ăn cà rốt ý,bọn nhà em thích lắm

nhangak

Turquoise Member
Bé này chắc size12 rùi,c.Ng bán cho em size 10cm trông bé hơn nhìu àh

Phân cực chuẩn luôn :X, ko giun, ko lỏng, ko sệt.

Chúc mừng chủ thớt có 1 em rùa cực khoẻ nhé :X.

:157: Thanks! bác nhiều :Onion36: thế thuở phào được rồi

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Đồ ướt thì tuần/ lần, rau thì mỗi ngày cũng được :D.

Rau thì cả tuần.
CN cho nó 1 dĩa hỗn hợp: cà chua, trái cây này nọ là đảm bảo phân chuẩn, cực khoẻ :D.

txh1403

Phá phách member
box rùa giờ xôm quá nha,chắc phải đầu tư chơi rùa để chém gió với mọi người cho vui cái nhỉ :p

nhangak

Turquoise Member
box rùa giờ xôm quá nha,chắc phải đầu tư chơi rùa để chém gió với mọi người cho vui cái nhỉ :p

welcome bác,chẳng cần rùa cứ vô chém gió cho vui là dc :good_job:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
:le_luoi: Thanks bác nhiều! Em nghe nói rùa núi vàng ngủ đông , mà ở TP.HCm toàn mưa và nắng . Vậy nó ngủ lúc nào vậy bác :Onion38:

Đối với núi vàng hoang dã chỉ có khái niệm trú khô, chứ ko có ngủ đông nhé ==".

Rùa nuôi thì chỉ quậy khi đói, còn ko thì ăn ngủ đều đặn quanh năm =))).

txh1403

Phá phách member
welcome bác,chẳng cần rùa cứ vô chém gió cho vui là dc :good_job:

muốn chém lắm chứ,chém chém chém :oi107: :oi107: :oi107: nhưng mỗi tội chả biết tí gì về rùa để mà chém,có ai tặng mình 1 chú rùa về nuôi ko,hay để lại giá tình thương cũng dc :oi102:

nhangak

Turquoise Member
không có gì để chém thì xem tụi tui chém cũng dc:)

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Chơi rùa hay lắm :D Đã nuôi là mê mẩn luôn nè :D Hê hê

nhangak

Turquoise Member
Cả nhà ơi, cả nhà ơi :D nghe thông báo đây. Ngọc đang có trong tay 3 em rùa lá đang có bầu, sắp đẻ trứng rồi nè :))

oa chúc mừng nha,nhưng sao chị biết :hmmm: