• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa núi vàng size bao nhiêu thì XYZ được

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Tình tình là diệt7 có 2 em núi vàng. 1 em size 10(đực) và 1 em size 9(mái). Diệt7 đo chiều ngang mai. Theo tìm hiểu của diệt7 thì các em nó vào khoảng size 17 trở lên thì XXX được. Nhưng anh em bán rùa thì nhiều người đo mai(chiều dài), nhiều người đo yếm(chiều ngang). mà đo chiều dài mai thì XXX được rồi. còn đo chiều ngang của yếm thì chưa đủ tuổi thành niên. Mà tối qua em đực nhà diệt7 cứ đòi XXX với em mái :eye_wide: , mà em mái không chịu :dead: . Bởi vậy diệt7 hỏi các lão làng có thâm niên và kinh nghiệm trong nghề nuôi rùa nói chung và núi vàng nói riêng. Các bộ, ban, ngành: chứng kiến, nuôi, phối giống,hợp tác, đầu tư và phát triển cho ý kiến rõ ràng là size đo chiều nào và size bao nhiêu XXX được :co_y_tuong_xau: . Tuổi bao nhiêu thì không ở tù :keke_hehe: .( trên mạng ghi là đo chiều dài mai và đếm nấc trên mai, rùa 2 năm thì được 1 tuổi ).

fubufilu

T.Viên Năng Động
theo ngu ý của mình thì rùa bắt đầu động đực từ khi size được 13-14, trường hợp phát dục sớm như của diệt7 thì cũng ko có gì lạ vì con đực thường phát triển hơn con cái. Nhà mình có cả đống to nhỏ đủ cỡ nên chuyện XXX lẫn nhau bắt gặp hoài, thường xảy ra vào lúc trời đã nhá nhem và kéo dài khoảng gần 2 tiếng :keke_hehe:Vào giai đoạn trưởng thành (size >=20) phát triển đầy đủ có thể đẻ trứng
:good_job:
:good_job:

fubufilu

T.Viên Năng Động
chó mà sống 1 năm thì vẫn là 1 tuổi thôi mà bạn =.="

Chắc bạn không biết, thôi để mình chỉ luôn này. 2 năm đầu đời cứ 1 năm sẽ tương đương 10,5 tuổi chó. Sau đó thì mỗi năm ứng với 4 tuổi chó, hi vọng giúp ích cho bạn. thân. :good_job:

Chắc bạn không biết, thôi để mình chỉ luôn này. 2 năm đầu đời cứ 1 năm sẽ tương đương 10,5 tuổi chó. Sau đó thì mỗi năm ứng với 4 tuổi chó, hi vọng giúp ích cho bạn. thân. :good_job:

cám ơn bạn, thông tin cua bạn rất có ích. nhưng nói về lịch của chó thì nó là thế, chứ nói về lịch của người thì nó vẫn chỉ là 1 năm tuổi thôi mà (vì đem lịch của ng ra so với động vật thì đều chênh hết) :le_luoi:

fubufilu

T.Viên Năng Động
cám ơn bạn, thông tin cua bạn rất có ích. nhưng nói về lịch của chó thì nó là thế, chứ nói về lịch của người thì nó vẫn chỉ là 1 năm tuổi thôi mà (vì đem lịch của ng ra so với động vật thì đều chênh hết) :le_luoi:

Ừm hi vọng sẽ giúp bạn có thêm kiến thức mới. Đọc nhiều sách sẽ giúp ích cho bạn hơn đó ^^'