• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa sa nhân nhà mình nè

nhangak

Turquoise Member
Em mua bé rùa sa nhân dc 2 tháng rồi,hình em nó đây:
-Khi ăn: :le_luoi:

-Khi ngủ: :03:

Chuồng em nó đây:
-Toàn cảnh:

-Phải:

-Trái:

Anh em góp ý thoải mái em cảm ơn
P/s:Máy ảnh cùi bắp thông cảm nha :keke_hehe:

nhangak

Turquoise Member
up

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nói chung là đẹp rồi :X~. Mún show hình cái chuồng nhà mình wá :(, mà bị thằng đực nó phá teng beng rồi :((

nhangak

Turquoise Member
Nói chung là đẹp rồi :X~. Mún show hình cái chuồng nhà mình wá :(, mà bị thằng đực nó phá teng beng rồi :((

Cứ show đi.Phần nào chưa sửa xong thì cắt.Mình rất muốn xem chuồng nhà bạn để fix cái chuồng nhà mình :03:
Mà con rùa nhà bạn sao phá kinh quá zậy?? :hmmm:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Cứ show đi.Phần nào chưa sửa xong thì cắt.Mình rất muốn xem chuồng nhà bạn để fix cái chuồng nhà mình :03:
Mà con rùa nhà bạn sao phá kinh quá zậy?? :hmmm:

Nó thiếu cái trầm trọng =))).
Nhưng ko sao, đã kịp đáp ứng nhu cầu tâm sinh lí của nó rồi, chiều nay vừa có màn cọ mai đưa tình với người iu xong :03:.
Dự tính CN này sẽ fix chuồng lại và cùng lắm là tuần sau sẽ có hình :03:

nhangak

Turquoise Member
Nó thiếu cái trầm trọng =))).
Nhưng ko sao, đã kịp đáp ứng nhu cầu tâm sinh lí của nó rồi, chiều nay vừa có màn cọ mai đưa tình với người iu xong :03:.
Dự tính CN này sẽ fix chuồng lại và cùng lắm là tuần sau sẽ có hình :03:

Hô hô hay hay,chúc bạn tầm vài tháng nữa có mấy quả trứng rùa ấp.Mình giờ chưa bết em nhà mình là boy hay girl đây :sadcorner:

nhangak

Turquoise Member
Mà cái trầm trọng là cái gì?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mà cái trầm trọng là cái gì?

Thiếu "CÁI" là thiếu rùa cái đó =)), vừa kím được 1 em trẻ đẹp cho nó rồi nên h cứ quấn lấy em =)), yên tâm mà fix chuồng rồi :X.

nhangak

Turquoise Member
Thiếu "CÁI" là thiếu rùa cái đó =)), vừa kím được 1 em trẻ đẹp cho nó rồi nên h cứ quấn lấy em =)), yên tâm mà fix chuồng rồi :X.

Hông biết trong đầu nó nghĩ gì??? :eye_wide:

nhangak

Turquoise Member
Cái clip rùa nhà mình ăn xoài nè(speed siêu nhanh):http://youtu.be/4yHmf905evU

nhangak

Turquoise Member
Mình phát hiện ra con rùa nhà mình nó có cái tật kì lạ:há mồm "tự kỉ"Trung bình 2 ngày 5 lần.Cứ đặt nó xuống là một lúc sau lại há mồm ra>ngậm mồm>vô chuồng ngủ????Hay là nó có dấu hiêu muốn ...abc?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mình phát hiện ra con rùa nhà mình nó có cái tật kì lạ:há mồm "tự kỉ"Trung bình 2 ngày 5 lần.Cứ đặt nó xuống là một lúc sau lại há mồm ra>ngậm mồm>vô chuồng ngủ????Hay là nó có dấu hiêu muốn ...abc?

Sa nhân thì tui k biết ==", nhưng mà thông thường thì rùa trên size 18 mới bắt đầu động dục thì phải. Hay có khi nó ngáp đấy =)).

nhangak

Turquoise Member
Sa nhân thì tui k biết ==", nhưng mà thông thường thì rùa trên size 18 mới bắt đầu động dục thì phải. Hay có khi nó ngáp đấy =)).

Tui không nhĩ thế thường thì sau khi ngủ (30 phút) nó mới mở mồm.Ủa mà mình nghe nói mấy thành viên bảo 12>13 là ... rồi mà

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tui không nhĩ thế thường thì sau khi ngủ (30 phút) nó mới mở mồm.Ủa mà mình nghe nói mấy thành viên bảo 12>13 là ... rồi mà

K rõ nữa :sadcorner: , nhưng mà nuôi cho sa nhân đẻ thì trước h chưa thấy cao nhân nào làm được :lac_dau: . Nhân tiện nói luôn, cho nó ăn thì băm nhừ đồ ăn ra hỗn tạp tùm lum đi, đừng cho nó ăn 1 món hoài nó bệnh đấy :dead: . Cá, thịt, rau, củ, quả , trái cây, giun :co_y_tuong_xau:

nhangak

Turquoise Member
K rõ nữa :sadcorner: , nhưng mà nuôi cho sa nhân đẻ thì trước h chưa thấy cao nhân nào làm được :lac_dau: . Nhân tiện nói luôn, cho nó ăn thì băm nhừ đồ ăn ra hỗn tạp tùm lum đi, đừng cho nó ăn 1 món hoài nó bệnh đấy :dead: . Cá, thịt, rau, củ, quả , trái cây, giun :co_y_tuong_xau:

Thẩm cẩm luôn àh??Sợ bị bội thực

nhangak

Turquoise Member
Oa oa ai help với bé rùa nhà mình tự nhiên thấy cuối đuôi gãy hay sao ý có ảnh hưởng gì đến sức khỏe nó không??

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Cũng phải tuỳ vào chỗ gãy ngắn hay dài nữa, nhưng mà gãy ở chóp đuôi chắc k sao.
Yên tâm đi, vì đuôi rùa có xu hướng dài ra, nên chắc sẽ phục hồi lại nhanh mà :)

nhangak

Turquoise Member
Cũng phải tuỳ vào chỗ gãy ngắn hay dài nữa, nhưng mà gãy ở chóp đuôi chắc k sao.
Yên tâm đi, vì đuôi rùa có xu hướng dài ra, nên chắc sẽ phục hồi lại nhanh mà :)

Ồ vậy àh,may thật Thanks :03:

nhangak

Turquoise Member
Zậy Rùa Alli Có Như Kon Trên Đòi ABC Ko, Hay Rùa Cạn Khác Rùa Nước

Rùa nào chả thế,nhưng vào tháng mấy thì chịu,và cũng phải đạt zise khủng mới thế