• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sóc bông nhà mình

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Tình hình là bé nhà chủ thớt đẹp quá, muốn hỏi vài câu coi như là tham khảo, lấy kinh nghiệm sống để nếu mai này có cơ hội đk rước một bé về thì áp dụng nuôi theo để có bé sóc bông khỏe và đẹp như thế nayf~.~ vậy chủ thớt cho hỏi, bé này bao nhiều tuổi ( tháng tuổi) rồi? đực hay cái? giá bé khoảng bao nhiêu? nuôi bé này có kì công lắm không? bé để lâu ngày có bị hôi lắm không? nuôi như thế nào là ok, là dễ và ổn nhất?

phong_dat

Member
lovelybobble9xx said:
Tình hình là bé nhà chủ thớt đẹp quá, muốn hỏi vài câu coi như là tham khảo, lấy kinh nghiệm sống để nếu mai này có cơ hội đk rước một bé về thì áp dụng nuôi theo để có bé sóc bông khỏe và đẹp như thế nayf~.~ vậy chủ thớt cho hỏi, bé này bao nhiều tuổi ( tháng tuổi) rồi? đực hay cái? giá bé khoảng bao nhiêu? nuôi bé này có kì công lắm không? bé để lâu ngày có bị hôi lắm không? nuôi như thế nào là ok, là dễ và ổn nhất?
mình vừa mua bé này hồi chiều ,nghe người bán nói sóc cũng đc khoảng 5 tháng rồi vì mình thấy cũng to ,hình như bé là đực thì phải,mình mua bé này khoảng 300k,hồi chiều mua bé gấp quá ko chuẩn bị trước lỡ mua cái lồng có chút xíu,nếu nuôi lâu dài thì cho bé cái lồng to to 1 chút để bé leo trèo thoải mái,nuôi bé cực kì dễ chỉ cực ở chỗ lúc đầu mới mua về chịu khó chơi với nó nhiều để thuần đc bé,bé thì cũng hôi nhưng ko hôi lắm,thuần rồi thì lấy khăn ướt lau người cho nó đỡ hôi,và muốn bé đẹp thì cho ăn nhiều loại trái cây vào + các loại hạt,đậu và thêm nhiều thức ăn khác nữa,chứ nuôi mà có gì cho ăn nấy thì sóc ốm nhôm nhìn ghê lắm

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
ok tks chủ thớt nhiều nha!! chắc hè này mà rảnh, tiền nhét đầy túi thì cũng phải sắm một em mới được! nhìn mê quá ha, chủ thớt cũng nhiệt tình hướng dẫn thiệt đó! chúc chủ thớt và bé sóc bông mới về năm mới vui vẻ nha

phong_dat

Member
lovelybobble9xx said:
ok tks chủ thớt nhiều nha!! chắc hè này mà rảnh, tiền nhét đầy túi thì cũng phải sắm một em mới được! nhìn mê quá ha, chủ thớt cũng nhiệt tình hướng dẫn thiệt đó! chúc chủ thớt và bé sóc bông mới về năm mới vui vẻ nha
sóc này cũng rẻ mà bạn,đâu cần tiền phải đầy túi mới nuôi đc đâu,mình định nuôi sóc bay mà ko có hàng đợi hoài lâu quá,nên mua luôn e sóc này

giathien01

YTC Developer
a mún nó thân thì đừng để đồ ăn trong đó tới giớ ăn là đút ăn thui vậy mới dạn con nhen nhà em ăn như là heo đưa miếng xoài trước cửa chuồng mà đi theo suốt chừng nào pé ko theo tức là pé đã no rùi :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: